Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มารายงานตัว เรื่องการติดตั้งเครื่องกรองน้ำ 5 ขั้นตอนแบบ UF [ย้ายจาก : ที่พักอาศัย] ติดต่อทีมงาน

หลังจากได้คำแนะนำจากเจ้าพ่อเครื่องกรองน้ำคุณ naytee แล้วก็โทรไปร้าน 3 ครับ ไม่เจอเจ๊ตุ้ม แต่เจอพี่ผู้หญิงคนนึงครับ ไม่แน่ใจเป็นอะไรกับเจ๊ตุ้มรึเปล่า  บอกจะเอารุ่น 5 ขั้นตอนแบบ MF  แกบอกให้ไปรับของที่ซอยนวมินทร์ 93 พี่เค้าบอกเป็นโกดังเก็บของ ช่วงบ่ายก็บึ่งรถไปทันที ไปถีงก็เตรียมของให้เลยครับตามลายแทงของคุณ naytee
1. เครื่องกรองน้ำ 800 บาท MF
2. เปลี่ยนก๊อกเป็น Ceramic   +100  บาท
3. เปลี่ยนไส้กรองเป็น  UF   +20 บาท
รวมค่าเสียหาย  920 บาทครับ
ซื้อกลับบ้านตอนเย็นก็ติดตั้งเลยตั้งแต่ 5 โมงเย็นเสร๊จ 3 ทุ่ม
ติดเสร็จเมียไม่กล้ากิน เพราะเห็นราคาถูกเกิน ไม่น่าเชื่อถือ ข้างบ้านคอยผสมโรงอีก
ผมชิมแล้วรสชาดเหมือนคล้ายๆน้ำสิงห์จริงๆด้วย หรืออุปทานไปเองรึเปล่าไม่รู้

จากคุณ : ไอ้แมงมุม2005
เขียนเมื่อ : 13 ก.ย. 55 22:02:56