Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Living the Dream ตกแต่งคอนโด Duplex @ The Emporio Place ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ แอบอ่านรีวิวที่นี่มานานค่ะ วันนี้โอกาสดี กำลังแต่งคอนโดของตัวเองอยู่ค่ะ อยากจะแชร์กับเพื่อนๆเผื่อว่าใครจะได้ประโยชน์และนำไปปรับใช้กับบ้านตัวเองนะคะ
เริ่มจากได้ซื้อคอนโด Duplex พื้นที่ 180 ตรม โครงการ The Emporio Place Sukhumvit 24 เมื่อปีที่แล้วค่ะ ศึกษาข้องมูลอยู่นานกว่าจะตกลงใจเป็นที่นี่ ห้องที่ซื้อมาเป็นลักษณะ Bare-shell ง่ายๆคือ ไม่มีอะไรให้เลยคะ ห้องเปล่าๆ เปล่าๆจริงๆ ไม่ได้กั้นห้อง ไม่มีผนัง ไม่มีแอร์ ไม่มีฝ้า มีแต่ปูนกับปูนค่ะ   งานช้างเข้าแล้วไง
เริ่มจากหา Interior designer ก่อนเลย ก็ตามอ่านในนี้ ติดต่ออินทีเรียที่ทำในห้องนี้หลายคนค่ะ แจ้งความจำนงค์ว่า อยากได้ห้อง สไตล์ Luxury loft ไม่มีใครรับงานเลยค่ะ เพราะไม่คุ้นเคยกับสไตล์นี้ จนสุดท้ายก็ไปเจองานคล้ายๆกันในหนังสือ บ้านและสวน เห็นชื่อคนออกแบบมุมเล็กๆ ในหนังสือ อาศัย google จนเจอคนออกแบบ นั่นก็เป็นอันเริ่มต้นการออกแบบห้องนี้ขึ้นมาคะ

จากคุณ : คุณหนูชวนป๋วย
เขียนเมื่อ : 14 ก.ย. 55 15:15:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com