Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยแนะนำ!!! ผมเครียดจนผมนอนไม่หลับแล้วครับ ติดต่อทีมงาน

เรืองมีอยู่ว่า ผมทำเรื่องซื้อบ้านกับพี่ชาย เป็นบ้านมือสอง ราคา 1.6 แต่ผมได้คุยกับเจ้าของให้เขาช่วยทำเพื่อไป 1.8 แบบว่ากัวธนาคารประเมินให้ไม่ถึง ได้รับข่าวดีจากธนาคารว่าผ่านแล้วประเมินได้ 1.5 + ค่าคุมนิรันไว้ด้วยแล้ว 10 ปี ส่วนต่างเจ้าของบอกว่าเด๋วเราทำสัญญาผ่อนกันเอง ตามกำรังที่ผมไหว จบทุกอย่างตรงนี้ผมโล่งใจมากที่เจ้าของบ้านหาทางออกให้ผม
แต่เรื่องที่ทำให้ผมนอนไม่หลับก็คือ วันที่ไปโอน ผมมีเงินเก็บอยู่ในตัวตอนนี้ประมาณ 20000-30000 บาท ผมกัวเงินที่ผมมีจะไม่พอวันโอนและจดจำนอง อยากถามพี่ๆน้องๆเพื่อนๆ ทุกคนว่า เงินที่ผมมีอยู่จะพอไหมครับ ผมเครียดมากจนนอนไม่หลับ แถมผมกับพี่ชายท้อมากเพราะไม่รู้จะไปหาเงินจากไหนถ้าไม่พอ
ส่วนกู้ซื้อเฟอร์นิเจอร์ ก็ไม่ได้เพราะธนาคารบอกว่ากัวผมกับพี่ชายจะไม่ไหว
ผมเงินเดือน 11300 บ.อายุ 21 ปี พี่ผม 10700 บาท อายุ 25 ปี ที่ผ่านเพราะว่ามีสวัสดิการของบริษัทแน่นอนครับ
บ้านที่ผมซื้ออยู่ อ.ปราณบุรี บ้านเดี่ยวชั้นเดียว 84 ตรว.

จากคุณ : namenom
เขียนเมื่อ : 20 ก.ย. 55 15:49:38 A:203.147.15.135 X: TicketID:375638

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com