Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องปั้มน้ำ+แท้งน้ำ แก้ไขจากกระทู้เดิมครับ [ย้ายจาก : เฟอร์นิเจอร์-ตกแต่ง] ติดต่อทีมงาน

จากกระทู้เดิม ข้อมูลเรื่องท่อไม่ชัดเจนครับ
พี่ที่มาแนะนำเลยตอบยากไปหน่อย

วันนี้ผมไปตรวจสอบกับช่างโครงการมาแล้ว
ได้ข้อมูลที่ชัวร์ๆมาแล้วครับ

ท่อน้ำดี ท่อ main ทั้งบ้าน ขนาด 1 นิ้ว หนา 13.5 มิล
ท่อน้ำดีย่อยที่ซอยเข้าไปในห้องน้ำ ขนาด 1/2 นิ้ว (4หุน) หนา 13.5 มิล
หัวก็อกเป็นกัลวาไนซ์

ท่อจากชั้น 2 ขึ้นชั้นสาม จะแยกเป็นสองทาง สำหรับห้องน้ำสองห้อง

ท่อน้ำทิ้ง ขนาด 2 นิ้ว หนา 8.5 มิล

ห้องน้ำชั้น 3 สองห้อง
ห้องน้ำชั้น 2 ห้องหนึ่ง
ห้องน้ำชั้นล่างหนึ่งห้อง

อาบน้ำเฉพาะ 3 ห้องบน มีเครื่องทำน้ำอุ่น
ชั้นล่างมีห้องครัวกับลานซักล้าง เครื่องซักผ้าหนึ่งเครื่อง

อยู่4-5 คน อาบน้ำพร้อมกันบ้างบางครั้ง

ช่างโครงการ แนะนำเป็นปั้มน้ำ ยี่ห้อ Kikawa KQ400 ขนาด400วัต พร้อมแท้งขนาด 1000 ลิตร ครับ เพราะเค้าบอกว่าท่อมันแยกไหลขนานตรงชั้นสาม กลัวแรงดันจะไม่เพียงพอ

ผมอยากรู้ว่า ปั้มแรงดันคงที่ Hitachi หรือมิตซู ขนาดประมาณ 300-350 วัต จะเอาอยู่ไหมครับ หรือต้อง 400 แบบที่เค้าแนะนำจริงๆ

ขอคำแนะนำอีกครั้งครับ  ขอบคุณมากๆครับ

จากคุณ : dusitmon123
เขียนเมื่อ : 20 ก.ย. 55 22:48:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com