Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วงนี้มีกระทู้น้ำซึม น้ำรั่ว ซีลหลังคา ซีลผนัง จะขออนุญาตแนะนำการใช้ซีลแลนท์ (Sealant)ที่ถูกวิธีไว้ครับ ติดต่อทีมงาน

ขออนุญาตแนะนำตัวก่อนครับ เนื่องจากผมมีพื้นฐานความรู้เกี่ยวกับซีลแลนท์อยู่พอสมควร
และได้คุยกับผู้รับเหมาหลายๆท่านเกี่ยวกับการใช้ซีลแลนท์ก็รู้สึกได้ว่า การเลือกใช้ซีลแลนท์ในหลายๆครั้ง
ยังผิดจุดประสงค์การใช้อยู่พอสมควร

ยิ่งในช่วงหน้าฝน + น้ำท่วมเช่นนี้ ในห้องชายคาจะมีกระทู้ถามเกี่ยวกับ น้ำซึมจากพื้นข้างบน
หลังคารั่ว เมทัลชีทรั่ว อลู+กระจกน้ำเข้า น่าจะเป็นจังหวะที่เหมะสมที่เราจะได้มาคุยเรื่องนี้กันครับ

ขอออกตัวล้อฟรีไว้หน่อยครับ ไม่มีใครที่รู้ทุกอย่างและไม่มีใครรู้มากที่สุดครับ ผมเองถึงจะทราบดี
ในส่วนของผลิตภัณฑ์ แต่แน่นอนครับ ย่อมมีบุคคลที่มีความรู้ดีกว่าผม ยิ่งถ้าเป็นเรื่องของหน้างานแล้ว ผู้รับเหมา
หลายๆท่านรู้ลึกกว่าผมเยอะ หากผมเสนอข้อมูลที่ผิดพลาดประการใดก็รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ใครมีช้อซักถามอะไรก็สามารถถามได้ตลอดเวลานะครับ ถ้าไม่มีใครถามหรือสงสัยอะไร
ก็ขอเล่าไปเรื่อยๆนะครับ

จากคุณ : predoni
เขียนเมื่อ : 23 ก.ย. 55 23:11:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com