Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยเลือกจานดาวเทียมให้หน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนเลยครับ ว่าผมไม่มีความรู้ด้านนี้จริงๆ

คือเพิ่งซื้อทีวีมาใหม่ครับ พลาสม่า 50 นิ้วของพานาโซนิค
ตอนซื้อทางร้านก็แนะนำว่าต้องติดจานด้วย เพราะไปต่อกับเสาธรรมดาที่บ้าน ยังงัยๆก็ไม่ชัด

เค้ายังแนะนำต่อว่า ให้ติดเป็นจานดำโปร่ง(ไม่แน่ใจว่าเรียกว่า PSI รึปล่าว)
ขนาด 1.5 เมตร เค้าบอกว่าดีกว่าจานทึบเล็กๆมาก เพราะคนที่ติดจานเล็กแบบสีๆไป กลับมาเปลี่ยนกันหลายคน

จานดำฝนตกก็ไม่ล่ม ไม่เหมือนจานเล็ก

คราวนี้ผมเริ่มไม่แน่ใจว่าเค้าพูดจริงมั้ย หรือเชียร์ของ คือราคาก็ต่างกันแค่ 500 บาทนะครับ
จานดำ 1.5 เมตร 3500 (ถ้าใหญ่กว่านี้สี่พันนิดๆ) จานเล็ก 2990

คือ 500 ไม่ใช่ปัญหา แต่ที่ผมกลัวคือ ติดจานดำแล้วมันจะใหญ่ไปมั้ย
แต่ถ้ามันชัดกว่าจริงๆ ก็โอเคครับ หรือถ้าจะใหญ่แล้วก็เอาแบบสี่พันกว่าไปเลย เผื่อมันจะชัดขึ้น?

แล้วถ้าติด ควรใช้กับกล่องแบบไหน (อันนี้ก็ลืมถามไปว่า 3500 ที่ว่ารวมค่ากล่องด้วยมั้ย ไม่รู้จริงๆครับ)

ปรกตินะครับ ใช้ดูฟรีทีวี ชอบดูหนังต่างประเทศ(มีหนังใหม่ๆบ้างมั้ย) สารคดี เอ็มวีต่างประเทศ ติดแค่จุดเดียวครับ

หรือกล่องของอะไรที่มีช่องน่าสนใจเยอะๆบ้างครับ

ร่ายมายาวมากๆ สรุปแค่ว่า ผมควรติดจานไหน+กล่องไหนดีครับ ราคาประมาณเท่าไหร

อ้อ ผมอยู่ตจว. น่ะครับ ค่าใช้จ่ายที่ว่ามา อาจแพงกว่าทางเมืองใหญ่ๆอยู่บ้างครับ

จากคุณ : ฟองโซดา
เขียนเมื่อ : 24 ก.ย. 55 00:31:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com