Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

# # # # V R H บ. คุณอะไรจะขนาดนั้น เป็นอย่างที่เค้าว่า # # # # [ย้ายจาก : ] ติดต่อทีมงาน

ตามที่จั่วหัวกระทู้เลยครับ  

ขอเกริ่นนิดน่ะครับ  คือว่า สายฉีดชำระของผมที่ซื้อมาใช้ได้เกือบปีแล้ว ยี่ห้อ VRH  มีปัญหา

กดแล้วค้างต้องกดที่ท้ายเพื่อให้น้ำหยุดไหล  แต่ก็ยังต้องใช้อยู่ไม่รู้จะทำอย่างไรเพราะไม่ว่าง

ก็เลยคิดว่าเอาไว้ก่อน จนมาได้อ่านคห.เก่า ๆ และใหม่ เรื่องที่คุยกันเรื่อง การบริการของบ.  VRH  

ว่าเค้าบริการเป็นอย่างไร ก็เลยคิดว่าเอาล่ะ ว้า..  มันเสียมานานแล้วถึงเวลาซะที

ก็เพราะได้ไปอ่านในกระทู้ล่าสุด http://www.pantip.com/cafe/home/topic/R12665486/R12665486.html

เลยตัดสินใจ เข้าไป FB  ตาม ลิ้งค์ ในกระทู้ ตอนดึก ๆ   แล้วทิ้งเบอร์ไว้

โอ้..แม่เจ้า เช้า 9 โมง คุณติดต่อมาแล้ว ผมยังไม่ตั้งตัวทำงานเลยน่ะ ไม มันไวจัง

ในสายแสดงตัวคือคุณ  หนิง ( คนดัง ) ที่หลาย ๆ คนที่เคยเครมสินค้ารู้จักดี โอ้..โทรมาหาผมเอง

สอบถามอาการและการแก้ไขเบื้องต้น  แต่ผมก็ชี้แจงกลับไปว่าผมได้ลองทำดูแล้วเพราะผม

ก็มีความรู้ทางด้านนี้พอสมควร เท่านั้นล่ะครับ  คุณหนิง บอกเลยครับจะให้ช่างเข้าไปดูให้เมื่อไรดี

ผมก็ื โอ้.. พูดคุยกันไม่กี่คำจะเข้าบ้านผมแล้วเหรอ  เร็วไป ป่าว ว ว  5 5 5  

ผมเลยตอบกลับไปว่าไม่ต้องมาล่ะครับ ผมอายห้องน้ำที่บ้านผม 5 5  5

เอาเป็นผมส่งไปให้ดีเช็คกว่าครับ   คุณหนิงก็จัดการส่ง  SMS  ที่อยู่ บ.มาทันทีทันใดเลย เร็ว เป็น บ้า เลย ( คิดในใจ )

จากนั้น 2 - 3 วันผมก็ไม่ว่าง มาว่างอีกทีและคิดได้เช้าวัน ศุกร์ ก็เลยจัดส่งให้ไปเช็คและก็แก้ไข

สายวันเสาร์ คุณหนิง โทรมาบอกจัดการซ่อมให้เรียบร้อยแล้วน่ะค่ะ และกำลังจะจัดส่งกลับไปให้

ผมโอ้..  ตกลงนี่คุณทำให้ผมคนเดียวหรือครับ  ไม่ทำให้คนอื่นเลยเหรอ ไมมันไวจัง

วันจันทร์ ( คือวันนี้ ) ผมได้รับกลับมาเรียบร้อยแล้ว โอ้.. สุดยอด  คุณหนิง แห่ง

VRH  บอกตามตรง ผมประทับใจมาก ๆ  ถ้าไม่นับเวลา ส่งไปมา คุณบริการให้ลูกค้าแทบไม่ต้องนับ ชม.

สุดท้ายนี้  ผมบอกได้เลยครับ ถ้ามีจนท. อย่างคุณหนิง และอีกหลาย ๆ คนที่ทำงานบริการ

อยู่เบื้องหลัง ของ  VRH   ผมจะสนับสนุน สินค้าที่บ.ผลิตมาเป็นอันดับแรกเลยครับ  แรก ๆ ทีผมซื้อสินค้า

VRH  ผมเห็นว่าเป็นของคนไทย เลยคิดจะสนับสนุนของคนไทย  แต่ตอนนี้คุณหนิงและผู้ให้บริการ

ที่อยู่เบื้องหลัง ทำให้ผมคิดไม่ผิด และเป็นแรงทำให้ผมคิดจะซื้อสินค้ายี่ห้อนี้อีกครับ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาร่วมอ่านน่ะครับ

ปล. จั่วหัว แบบหนังสือพิมพ์บ้านเราครับให้ดู ดุ ดุ  ครับ 5  5  5 ถ้าไม่ชอบ ขออภัยครับ

คนทำดีบริการดีก็ต้องชื่นชม  และเป็นกำลังใจให้ครับ จะได้เป็นแบบอย่างให้กับหลาย ๆ

บ. ห้าง ร้านเพื่อเป็นตัวอย่างที่ดีให้การบริการต่อผู้บริโภคอย่างเรา ๆ ต่อไปครับ

จากคุณ : BRAVO.carbine,
เขียนเมื่อ : 24 ก.ย. 55 21:08:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com