Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทีวีซัมซุงมีค่าอย่าทิ้ง ( ยาวหน่อยนะครับ แต่มีประโยชน์กับคนใช้ทีวีซัมซุง ) ติดต่อทีมงาน

พอดีมีเรื่องมาบอกให้เพื่อนสมาชิกพันทิพทราบน่ะครับ ว่าถ้าเรามีทีวีซัมซุงที่ซื้อมาแล้วเอาไปซ่อมที่ศูนย์ ถ้าเขาหาอะไหล่ให้ไม่ได้เนื่องจากเลิกผลิตหรือบังคับซื้ออะไหล่รุ่นปัจจุบันในราคาที่สูงเกินไป สามารถติดต่อเข้าไปเพื่อให้ทางซัมซุงประเมินราคาเครื่องเราได้นะครับ อย่าทิ้งไว้ที่ศูนย์บริการเพราะเขาสามารถเอาอะไหล่ของเราที่ยังไม่เสียไปหาผลประโยชน์เข้าตัวได้ เอามาคืนที่บริษัทดีกว่าครับ อย่างน้อยยังได้คืนเป็นเงินบ้างบางส่วนหรือรับเครื่องใหม่ตามราคาที่เหมาะสม แต่ผมขอรับเงินสดคืนครับ ของที่ให้มาแทนเป็น รุ่น4ตกรุ่นไปแล้วเดี๋ยวมันพังก็ต้องมานั่งปวดหัวอีก อ้อเดิมใช้ LCD32นิ้ว อุปกรณ์ตัวนึงเสื่อมจริงๆ ราคา2พันกว่าแต่เดี๋ยวนี้ไม่มีอะไหล่ มีแต่ขายพ่วงจอราคา6พันกว่า ใครจะบร้าไปซ่อม อีกตัวเป็นพลาสม่า42นิ้ว อาการจอดับไม่มีอะไหล่ ถ้าจะซ่อมศูนย์มานบอก หมื่นกว่ารับประกัน 3 เดือน แม่เจ้า!!! สรุปไม่ซ่อม ไอ้ตัว 32 นิ้วช่างศูนย์มานว่า เอาป่ะของที่ลูกค้าทิ้งเครื่องไว้ คิดกันเองรวมค่าซ่อม 2พันกว่า รับประกันจากช่างซ่อม ไม่ใช่จากศูนย์ 3 เดือน (เอามาจากเครื่องที่ลูกค้าทิ้งไว้อ่ะ) เราเลยไม่เอาดีกว่า ตอนแรกโทรไปหา CC ไม่มีใครรับเรื่อง เลยหาเบอร์โรงงาน คุยกันนานเราก็ร้องเรียนอะไร ใช้งาน 5 ปี ไม่มีอะไหล่ซะงั้น พอดีช่วงที่เราติดต่อไปทางเจ้าของซัมซุง บริษัทแม่จะมาพอดี ตอนแรกว่าจะไปทุ่มทิ้งหน้าโรงงานแระ พนักงานกลัวเลย รีบหาทางช่วยเหลือให้ ทั้งๆที่ตอนแรกนะ โยนกันไปโยนกันมาท่าเดียว เลยได้ซ่อมไอ้ตัวเล็กมาก่อน ทีงี้หาอะไหล่ซ่อมได้ ตลกดี ส่วนตัวใหญ่ตกลงทั่วโลกไม่มีอะไหล่เปลี่ยนให้แระ ( เขาว่างั้น ) เลยเพิ่งจะมาบอกว่า ถ้าซ่อมแล้วรอนาน ซ่อมแล้วไม่มีอะไหล่ สามารถเคลมซากคืนซัมซุงได้ เลยเอามาบอกเพื่อนสมาชิกให้ทราบกันน่ะครับ
ทีวีเก่าซัมซุงมีค่าอย่าทิ้ง หรือ ขาดเป็นเศษเหล็กโดยเด็ดขาดนะครับ เดี๋ยวจะเอาข้อความที่ เจ้าหน้าที่รับเรื่องคนสุดท้ายมาให้อ่านครับ

จากคุณ : กบบอกเล่า
เขียนเมื่อ : 26 ก.ย. 55 13:27:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com