Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

บ้านเก่าในสวน แต่..... ติดต่อทีมงาน

อยากจะนำเสนอบ้านเก่าอายุเกิน ๕๐ ปีที่เราอาศัยอยู่ซึ่งเป็นมรดกพ่อ(คุณปู่คุณย่า)
กำลังปรับปรุงรอบที่ ๔ แล้ว แต่ก่อนเป็นเรือนใต้ถุนสูงแล้วยกมาปลูกในที่ดินของพ่อ(พ่อจนน่ะไม่มีตังค์ปลูกเองหรอก เรือนนี้ว่างๆ คุณย่าเลยจัดการให้)

เราอยากจะมาโพสต์ให้ดูบ้างแต่ลงรูปไม่เป็น และรูปมันอยู่ในคอมฯ ต้องทำยังไงช่วยชี้แนะที ดูกติกาแล้วก็ยังไม่เข้าใจ(ค่อนข้าง low tech มากกับเรื่องนี้ โง่น่ะเอง)

บ้านนี้อยู่คนเดียว (เพื่อนแซวหลังเบ้อเร่อ บรรยากาศก็เฮ้อ.....) เป็นสวนเก่า เดี๋ยวนี้ไม่มีแล้ว ท้องร่องถมหมดเป็นบ้านพี่ๆ น้องๆของ พ่อ อยู่รวมกลุ่มกัน(พ่อแม่เสียหมดแล้วค่ะ ยังเสียดายที่เขาไม่ทันได้อยู่ตอนปรับปรุงแล้ว)

ถนนเข้าไม่ถึงแต่เราชอบนะ ก็ดีในแง่ไม่วุ่นวายดี ต้องเดินข้ามคลองเข้ามาอาณาเขตของตระกูล ที่ส่วนบุคคล (แถวนั้น บ้านต้องข้ามคลองทั้งนั้น) ในกรุงเทพฯ นี่แหละค่ะ รถไฟฟ้าก็กำลังพาดผ่านหน้าบ้านพอดี สบายไป

เป็นคนชอบแต่งบ้าน อ่านหนังสือเรื่องบ้านมานานมากก็ทำๆ ไปเรื่อยๆ ใครมาบ้านก็บอกว่าน่าอยู่ เหมือนพวกโฮมสตย์เลย เพื่อนๆ ชอบมาสังสรรกัน และก็เป็นคนชอบทำกับข้าวด้วย นี่ก็คิดจะออกจากงาน มาทำอาหารเล็กๆ น้อยๆ ขายอยู่ที่บ้าน ว่าแต่ใครจะมากินเนี่ย แต่รับรองว่าใครมาต้องติดใจบรรยากาศนะคะ ตอนนี้ก็ปล่อยช่างทำไป ช่างยังบอกว่าบ้านเราน่าอยู่

ช่วยทีนะคะ ไม่อยากขอความช่วยเหลือน้อง IT ที่บริษัทฯ เดี๋ยวเขารู้หมด อู้งานนี่หว่า  เปล่านะ เช็คข่าวเฉยๆ แฮ่ะๆๆ

ขอบคุณทุกท่านค่ะ

จากคุณ : satamarch
เขียนเมื่อ : 27 ก.ย. 55 09:59:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com