Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปัญหา เรื่อง "มด" เต็มห้อง ติดต่อทีมงาน

คือ เพิ่งย้ายเข้ามาห้องใหม่คะ หอนี้เพิ่งสร้างเสร็จ
ห้องที่เข้ามาอยู่ก็ไม่เคยมีคนอยู่ค่ะ อยู่มาได้ 3 วันแล้วคะ ตอนนี้มีปัญหาคะ คือ มี มดดำ ไต่มาตามกำแพงบ้าง ขึ้นเตียงบ้าง
ไม่ได้เยอะแบบเดินเป็นสายนะค่ะ แต่มีให้เห็นทีละ 3-4 ตัว มาเรื่อยๆ ทั้งวัน อยู่ตรงส่วนไหนของห้อง ก็ต้องเจอคะ
ตอนนี้ งง มากเลย
(ไม่เคยเอาอาหารขึ้นมาทานบนห้องเลยนะคะ ค่อนข้างเห่อห้อง เลยยังไม่ทำความสกปรกในห้อง)
อยากจะถามผู้รู้คะ ว่า สาเหตุ เกิดจากอะไรได้บ้าง
ตอนนี้ ออกแนวรำคาญมากเลยคะ มดไม่กัดนะค่ะ แต่ไต่ ตามตัว
เวลานอน ก็ขึ้นเตียง ที่โต๊ะคอมก็ เดินผ่านหน้า

มีวิธีจัดการยังไงบ้างอ่ะคะ  ขอบพระคุณล่วงหน้านะค่ะ

ป.ล. หอราคาค่อนข้างสูง ไม่แออัดคะ ห้องกว้าง ไม่น่าเกี่ยวกับ แถวนี้ใกล้แหล่งสกปรกใช่ไหมค่ะ

จากคุณ : ขอให้ชื่อผ่านตั้งแต่รอบแรก
เขียนเมื่อ : 29 ก.ย. 55 23:47:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com