Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครเคยเรียกช่างจากการประปา มาหาจุดน้ำรั่วบ้างครับ ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้งงมา หลังจากประปาเปลี่ยนมิเตอร์ให้ใหม่ไป

อยู่ดีๆ ค่าน้ำพุ่งมา 2 เท่า  คาดว่า มิเตอร์ใหม่ น้ำแรงกว่าเดิม
เลยทำให้ท่อเก่า เกือบ 10 ปี ชำรุด ครับ

ทดสอบปิดก๊อกน้ำในบ้านให้หมด มิเตอร์ก็ยังเดินครับ

ตอนนี้ ปั๊มน้ำจะทำงานเองดังราวๆ 10 วินาที ทุก 10 นาทีได้ครับ

เดาว่า น่าจะรั่ว ชั้น 1 ไม่ก็ในผนังชั้น 2 ครับ

เพราะ ฝ้าเพดาน ไม่มีรอยน้ำซึมเลยครับ

เลยรบกวนหน่อยใครเคยเอาช่างมาหาจุดรั่วบ้างครับ

เขามีอุปกรณ์ แบบ หาให้ได้ เป๊ะๆ เลยป่าวครับ

หรือมีไหม มาแล้วหาไม่เจอ ถ้าเป็นแบบนี้ต้องทำยังไงครับ

จากคุณ : ~*. LoNeLy sEcRet .*~
เขียนเมื่อ : 1 ต.ค. 55 11:01:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com