Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยด้วยค่ะ..เกี่ยวกับถังส้วมห้องพักเรือนแถวเต็มทุกเดือน ติดต่อทีมงาน

ห้องพักเรือนแถวชั้นเดียว20ห้อง หันหน้าเข้าหากัน
วางถังส้วมไว้ 5 จุดใต้ดิน ปลูกมาแล้ว 5 ปี
เกิดปัญหาส้วมเต็ม ต้องจ้างรถมาดูดส้วมทุกเดือนโดยสลับบ่อกันเป็นประจำ บ่อละ 3000 บาท
ช่วงปีนี้ ดูดทุกบ่อ เต็มทุกบ่อ ไม่ต้องสลับบ่อแล้วค่ะ มันผืดปกติมากๆ เลย
ทุกวันนี้เดือดร้อนมากค่ะ ทำไมถึงเต็มบ่อยหรือตันหรือมันเกิดอะไรขึ้น
เราหาซื้อ em มาใส่โดยหวังว่ามันอาจจะย่อยสลายได้บ้าง ก็ไม่ได้ช่วยอะไร

** ถ้าจะรื้อถังส้วมใต้ดินแล้ววางถังใหม่ทั้งหมด มันเป็นเรื่องใหญ่มากมั๊ยคะ แพงมากมั๊ย
หรือว่าเราจะแก้ปัญหาไม่ถูกจุด **

รบกวนช่วยแนะนำทางแก้ไขด้วยนะคะ ทุกข์ใจมากเลยค่ะ

ขอบคุณทุกท่านนะคะ

จากคุณ : LoogMoo
เขียนเมื่อ : 1 ต.ค. 55 22:28:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com