Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**ใครใช้ปั้มน้ำ grundfos + rainshower บ้างครับ รบกวนหน่อยครับ** [ย้ายจาก : ที่พักอาศัย] ติดต่อทีมงาน

ผมพึ่งใช้ grundfos ch4- 40pt 690W + rainshower ghore 8 นิ้วครับห้องน้ำผมอยู่ชั้นล่างนะครับ รู้สึกว่าน้ำที่ออกมามันไม่ค่อยแรงอ่ะครับ น้ำจาก rain มันก็ออกมาเป็นสายนะครับ แต่ว่าเราเปิดก๊อกสุดแล้วมันไม่รู้สึกเจ็บอ่ะ ไม่เหมือนที่โรงแรม แบบนี้มันผิดปกติหรือเปล่าครับ แต่ถ้าเป็นสายฉีดชำระนี่เปิดสุดฉีดแล้วรู้สึกเจ็บนะ หรือของ ghore มันเป็นแบบนี้ครับ

อีกอย่าง แรงดันของปั้มมันจะอยู่ที่ 3 bar นี่ปกติใช่ไหมครับ ถ้าเราปรับมันให้มากกว่านี้มันจะแรงขึ้นหรือเปล่า และที่บอกว่าแรงดันคงที่นี่ ผมก็รู้สึกว่ามันไม่คงที่เท่าไหร่ เพราะสังเกตตอนที่ปั้มน้ำเอาลมในถังมาใช้ (ปั้มยังไม่เดิน) รุ้สึกว่าน้ำมันจะเบากว่าตอนปั้มทำงานนิดหนึ่ง ทุกท่านเป็นกันไหมครับ หรือผมคิดไปเองหว่า

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับผม ;)

จากคุณ : maxdj
เขียนเมื่อ : 2 ต.ค. 55 00:01:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com