Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Review การแต่งคอนโด ห้อง 1 Bedroom(ห้องมุม) แบ่งปันประสบการณ์เผื่อชาว Pantip จะได้มี Idea ในการตกแต่งห้องคะ ติดต่อทีมงาน

เป็นเวลากว่า 3 เดือนตั้งแต่โอนห้อง ตกแต่ง จนเข้าอยู่คะ (เพิ่งย้ายเข้ามาอยู่เมื่อกลางเดือนกันยา ที่ผ่านมานี่เองค่ะ^^)

วันนี้ เลยถือโอกาสขอมาแบ่งปันประสบการณ์ในการตกแต่งห้อง เผื่อชาว Pantip
จะได้มีไอเดียในการตกแต่งห้องให้น่าอยู่เช่นกันนะคะ ^__^

สำหรับห้องที่อยู่เป็น 1 Bedroom นะคะ ห้องมุม วิวสระว่ายน้ำค่ะ

มาเริ่มกันเลยดีกว่าค่า หลังโอนห้องเรียบร้อยแล้ว
สิ่งแรกที่ได้ทำหลังจากนั้น คือการทาสีห้องใหม่นะคะ เนื่องจากสีเดิมที่ทาไว้เป็นสีขาวด้าน และเกรงว่าจะเปื้อนง่ายค่ะ
เลยจัดการทาสีห้องใหม่ เป็นสีขาวแบบที่สามารถทำความสะอาดได้
(อย่างที่เค้าโฆษณากันเยอะๆ อะคะ ดีจริงสมคำร่ำลือจริงๆ ค่ะ เลอะปุ๊บ เอาผ้าชุบน้ำเช็ดก็ออก)

แต่พอทาเสร็จแล้ว ก็ตัดสินใจติด Wallpaper ซะงั้น ^^' ผ่าง ๆ

มาดูหน้าตาห้องที่แต่งเสร็จเรียบร้อย ณ ปัจจุบันดีกว่านะคะ

เปิดประตูห้องมาปุ๊บ เจอ Living Room ก่อนเลยคะ เสร็จเรียบร้อยแล้วหน้าตาเป็นแบบนี้ค่ะ

*แก้ไขการแบ่งวรรคตอนคะ*

แก้ไขเมื่อ 22 ต.ค. 55 15:05:54

แก้ไขเมื่อ 05 ต.ค. 55 12:25:46

แก้ไขเมื่อ 03 ต.ค. 55 19:26:16

จากคุณ : Bonoko
เขียนเมื่อ : 3 ต.ค. 55 19:22:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com