Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปัญหาปั๊มน้ำเดินทุกๆ5นาที [ย้ายจาก : ที่พักอาศัย] ติดต่อทีมงาน

รบกวนถามหน่อยคะ ก่อนจะตั้งกระทู้ได้ลองแก้ปัญหาด้วยตัวเองมาหมดแล้วค่ะทั้งเปลี่ยนลูกยางโถส้วม ก๊อกน้ำ แต่ปั๊มน้ำก็ยังเดินตลอดทุกๆ5นาที ก่อนหน้านี้เปลี่ยนปั๊มน้ำจาก 150 วัตเป็น 250 วัตค่ะแต่ติดมาได้เกือบจะปีแล้วค่ะ ปั๊มเพิ่งจะมาร้องตลอดประมาณ2เดือนนี้ค่ะ เรียกช่างประปาของการประปามาดูเค้ามาตรวจสอบเอาเหล็กยาวๆแล้วมีที่ฟังมาเคาะทุกจุดของก๊อกน้ำหาเสียงไม่มีรั่ว หาจุดที่น้ำจะซึมก็ไม่เจอ แต่เค้าบอกว่าเค้าหาไม่เจอไม่รู้จะทำยังไงให้ปั๊มมันร้องถี่กว่านี้ค่อยแจ้งเข้าไปใหม่ เอ่อ!!ฟังแล้วอึ้งอ่ะคะร้องทุกๆ 5นาทียังไม่พอเหรอค่ะทุกวันนี้เกรงใจบ้านข้างๆค่ะ ได้แต่แก้ปัญหาก่อนนอนกับเวลาไม่อยู่บ้านจะปิดปั๊มค่ะแต่เวลาเปิดใช้ทีน้ำมันพุ่งกระตุกๆกลัวท่อมันจะแตกมาก ปัญหาที่สำคัญคือค่าน้ำมันขึ้นมาเท่าตัวด้วยค่ะ รบกวนมีช่างประปาแนะนำมาหน่อยก็ดีค่ะ หวังจะพึ่งช่างของการประปาก็ไม่ได้ ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : Name isN
เขียนเมื่อ : 3 ต.ค. 55 22:34:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com