Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอรีวิวหน่อยครับ บ้านบนดอย บ่มีแสงสี บ่มีทีวี บ่มีน้ำประปา ติดต่อทีมงาน

ในที่สุดก็เสร็จซักทีกับบ้านหลังนี้ จะกลายเป็นเด็กดอยแล้วครับ หลังนี้ใช้เวลาสร้างนานมากๆ ตั้งแต่เดือนพย. ปีที่แล้วศิริเวลารวมเกือบ 11 เดือนเลยทีเดียว T T''  จากบ้านหลังที่แล้วเมื่อ 3 ปีก่อนเวลาที่ทำช่างแตกต่าง [ จากกระทู้นี้ http://topicstock.pantip.com/home/topicstock/2009/10/R8474645/R8474645.html ]  ตอนนี้มีบ้านบนดอยจากน้ำพักน้ำแรงของทุกคนในบ้านครับ แต่ว่างบหมดแล้ว ยังไม่ได้แต่งบ้านเลยครับ คิดว่าเดี๋ยวค่อยๆซื้อเข้าบ้านไปเรื่อยๆ ก็คงจะน่าอยู่เอง(คิดว่างั้น)

** สำหรับบ้านหลังก่อนผมมีเพื่อนเป็นผรม. รับสร้างให้ บ้านหลังนี้ออกแบบเอง สร้างเองคุมเองหมดทุกอย่าง คนงานก็หามาเอง ผมก็ไม่ได้มีพื้นฐานวิศวกรรมนะครับ อาศัยว่าลอกการบ้านมา ถ้าบ้านที่ผมอยู่ก่อนหน้ามันไม่พัง หลังนี้ก็ไม่พังล่ะครับ ขอรีวิวตั้งแต่เริ่มทำเลยครับ

จากคุณ : น้องหนอนนุ่ม
เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 55 21:49:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com