Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โดนฉ้อโกงเรื่องปลูกบ้าน จะดำเนิดการเอาผิดทางกฎหมายยังไงดีคับ ติดต่อทีมงาน

ผมได้ว่าจ้างผู้รับเหมามาปลูกบ้าน  แต่ผู้รับเหมาใช้เวลาการการก่อสร้างนานมาก
กำหนดสัญญาเริ่มสร้างตั้งแต่เดือนมีนา  แต่ตอนนี้เดือนตุลาบ้านยังไม่เสร็จเลยคับ มีแต่โครงสร้างหลักๆแค่ประมาณ 50 เปอร์เซ็น  แต่เงินเบิกไปแล้ว 4-5 งวด จากทั้งหมด 6 งวด  เอกสารแบบบ้านก็ยังไม่ได้ดำเนินการส่งให้ทางกรมที่ดินจังหวัดอยุธยา  ทั้งๆที่ให้ไปเดินเรื่องตั้งแต่ ทำสัญญาจ้างและก็รับปากว่ากำลังทำอยู่แต่ก็ยังไม่ืำทำ  พอผมไปพูดว่าทำไมไปเอาแบบบ้านไปดำเินินการตั้งแต่เค้ามาบอกว่าผมเปลี่ยนแบบบ้านยังดำเนินการให้ไม่ได้  ผมแค่ย้ายห้องน้ำแค่จุดเดียวจากในบ้านไปอยู่หลังบ้านไม่ได้เปลี่ยนโครงสร้างหลักของบ้านเลย  แต่มาอ้างว่าผมเปลี่ยนแบบจึงดำเนินเรื่องยื่นให้ที่ดินไม่ได้  

ผมมีวิธีเอาผิดหรือดำเนินการทางกฎหมายอย่างไรได้บ้างคับ  เพราะผมไม่ไหวแล้วจริงๆกับผุ้รับเหมาแบบนี้  ใครมีความรู้เรื่องกฎหมายเกี่ยวกับเรื่องนี้ ขอความช่วยเหลือหรือแนะนำด้วยคับ

จากคุณ : CYP91031
เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 55 13:32:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com