Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เช่าคอนโดอยู่ อย่างนี้เรียกว่าถูกเอาเปรียบรึป่าวคะ ติดต่อทีมงาน

พอดีเพิ่งมาเช้าคอนโดอยู่ 

เราก็ถามว่า ที่จอดรถจอดได้รึป่าวคะ
เค้าบอกว่าก็ต้องมีสติ๊กเกอร์ ซึ่งต้องจ่ายรายเดือน เดือนละ 1xxx

แต่เราเห็นคอนโดส่วนใหญ่ เจ้าของห้องจะมีสิทธิ์จอด 1 คันฟรี 
เราเลยถามย้ำว่า ต้องเสียค่าจอดรถหรือคะ
เค้าก็บอกใช่ค่ะ ก็จ่ายที่เจ้าของห้องแล้ว จะได้เอาไปให้นิติบุคคลอีกที

เราเลยลงไปถามนิติบุคคลว่า ตกลงผู้เช่ามีสิทธิ์จอดมั้ย
นิติบอกว่า มีสิทธิ์จอดห้องละ 1 คันฟรี ไม่มีค่าใช้จ่าย
เราก็บอก อ้าว เจ้าของห้องชุดบอกว่ามีรายเดือนแล้วจะเอามาจ่ายที่นิติ
นิติก็ยืนยันว่าไม่มีค่าใช้จ่าย

เราเลยคิดว่า หรือเค้าจะเอาสิทธิ์นั้นไปขายให้คนอื่นแล้ว
ก็เลยบอกเราว่าต้องเก็บตังค์ มันก็เป็นสิทธิ์ของเจ้าของห้องอีกที
แต่ในสัญญาไม่มีระบุเกี่ยวกับที่จอดรถเลย พอดีเรายังไม่มีรถ ก็เลยถามเผื่อในอนาคตมี ยังงี้เราถูกเอาเปรียบป่าวคะ??

จากคุณ : pangzpang
เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 55 18:09:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com