Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องปั๊มน้ำคงที่(ตัวเหลี่ยม) ครับ มีอาการดังนี้ [ย้ายจาก : ที่พักอาศัย] ติดต่อทีมงาน

ผมได้ติดปั๊มน้ำแรงดันคงที่ของ hi...  แล้วเหตุการณ์มีอยู่ว่า ตั้งแต่ติดตั้งชั้น 2 น้ำก็ไหลแรงปกติ แต่ๆๆๆ แรงดันไม่สม่ำเสมอครับ  คือว่า เปิดฝักบัวทิ้งไว้ แล้ววิ่งลงมาดูปั๊มทำงานปรากฏว่า ปัีมทำงาน แล้วก็ตัด แล้วก็ทำงาน เป็นแบบนี้ตลอดครับ ขณะนั้น ฝักบัวก็ยังเปิดตลอด จึงทำให้น้ำฝักบัว แรงและก็เบาสลับกัน แต่ข้างล่างเปิดฝักบัวทิ้งไว้ปั๊มทำงานตลอดครับ ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุใดครับ และจะแก้ไขยังไงครับ

อุปกรณ์ดังนี้
1 บ้าน 2 ชั้น ขนาดเล็ก ห้องน้ำ 2 ห้อง อยู่กัน 2 คนในขณะเปิดใช้น้ำคนเดียวครับ
2 ปั๊ม Hi คงที่ 200W
3 ท่อ จากแท้ง ไปปั๊ม  1 นิ้ว  , จากปั๊มเข้าบ้าน 1นิ้ว แล้วลดเป็น 6 หุนเพื่อเข้าบ้าน(main) ในบ้าน 4 หุน ครับ
4 ข้างบนมี เครื่องทำน้ำอุ่น 5100 w mex + rain shower + ฝักบัว

รบกวนด้วยนะครับ

จากคุณ : ekengit
เขียนเมื่อ : วันเกิด PANTIP.COM 55 09:49:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com