Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามข้อสงสัยเครื่องซักผ้า Toshiba AW-SD120ST ติดต่อทีมงาน

จากการที่ได้อ่านกระทู้ http://topicstock.pantip.com/home/topicstock/2012/04/R11911725/R11911725.html ผมมีความสนใจเครื่องซักผ้ารุ่นนี้และมีข้อสงสัยบางอย่างอยากจะถามทุกท่าน ดังนี้ครับ

1. ซักผ้าทั่วไป(อัตโนมัติ 12 : 3 : 7) ต่อครั้งรวมแล้วใช้น้ำเยอะไหมครับ(ไม่รวมแช่ผ้า) ใช้เวลานานเท่าไหร่ และกินไฟกี่ยูนิตหรือ kW เช่น ซักผ้า 6 กก. ใช้น้ำ......ลิตร นาน......นาที กินไฟ......หน่วย เป็นต้น เพราะอยากจะลองคำนวณเรื่องค่าใช้จ่ายน้ำและไฟฟ้าดูว่าสิ้นเปลืองมากกว่าฝาหน้าเยอะไหม ยกตัวอย่างการทดสอบเครื่องซักผ้าฝาหน้ายี่ห้อน้องแอลตามลิงค์นี้ครับ http://www.youtube.com/watch?v=mDvJu30Sgwo
2. ทำไมคู่มือบอกว่าโปรแกรมซักผ้าห่มซักนาน.....(12 นาที) แต่ซักด้วยโปรแกรมซักผ้าทั่วไปนานกว่าอีก(15 นาที) สรุปแล้วผ้า(ห่ม) สะอาดไหมครับ
3. หากเราต้องการซักโปรแกรมพิเศษ Softner ตามการตั้งค่าของโปรแกรม(พลังน้ำไม่แสดงสถานะไฟ) ถามว่าความแรงของพลังน้ำแรงเท่ากับโปรแกรม Delicate หรือ Havy Wash หรือ มีหลายความแรงสลับกัน
4. ทำไมคู่มือบอกให้ใส่ผงซักฟอกในช่องตัวถัง แล้วช่องใส่ผงซักฟอกข้างน้ำยาปรับผ้านุ่มเอาไว้ใส่ตอนซักโปรแกรมอะไรครับ(คู่มือเขียนละเอียดดีแต่ไม่ที่สุด)
5. เครื่องซักผ้า Toshiba AW-SD120ST ช่วยถนอมผ้าหรือไม่ หรือไม่แตกจากเครื่องซักผ้าฝาบนทั่วไป หรือถนอมผ้านิดหน่อยแต่สู้ฝาหน้าไม่ได้
6. มี Resume Function ซักต่อหลังไฟดับไหมครับ เช่น ของ India รุ่นนี้/ใกล้เคียงไม่มี แต่ของ Malaysia มีครับ)
7. การเรียกเก็บค่าบริการ(Service Charge)และค่าอะไหล่แพงไหมครับ
8. เครื่องทนทานดีไหมครับใช้ได้ประมาณกี่ปี
9. ปัญหาอะไรที่พบบ่อยๆ
10. อะไรที่ประทับใจและไม่ประทับใจกับเครื่องซักผ้ารุ่นนี้(Toshiba AW-SD120ST)

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : zyxwvuts
เขียนเมื่อ : 8 ต.ค. 55 13:23:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com