Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอปรึกษาเรื่องปั๊มน้ำครับ ติดต่อทีมงาน

บ้านผมเป็นบ้านอยู่ที่ต่างจังหวัด ซึ่งอยู่ในรั้วเดียวกับรีสอร์ทเล็กๆ มีบ้านชั้นเดียวทั้งหมด 10 หลัง 16 ห้องน้ำ ระยะส่งไกลสุดประมาณ 120 เมตร (สภาพคือแท๊งน้ำใต้ดินขนาด 2x10x1.80 ม.กว้างxยาวxสูง จุดเดียวจ่ายทุกบ้าน) ซึ่งเรื่องความแรงนั้น จัดอยู่ในระดับที่ใช้ได้ครับ (ตั้งความดันไว้40bar ไม่แน่ใจว่าหน่วยถูกรึเปล่า) แต่มันก็มีอาการสะอึก เวลาใช้น้ำน้อยคับ ทำให้ไฟวูบๆ วาบๆ ผมกลัวเครื่องใช้ไฟฟ้าจะเสียอ่ะครับ ถ้าไฟตกบ่อยๆ
สภาพที่ช่างเถอะเค้าต่อให้มันเป็นแบบนี้อ่ะครับ แล้วการทำงานมันไม่ราบเรียบเหมือนที่เค้าคุยเลย ผมอยากจะปรึกษาดังนี้ครับ

1.ปั๊มน้ำที่ผมใช้อยู่ มันมีอาการแบบเปิดน้ำจุดเดียวแล้วมีอาการแบบ ดูด ตัด ดูด ตัด ไม่เรียบครับ พอจะมีวิธีแก้ไหมครับ

2.สภาพปั๊มน้ำกับถังลมของผม สามารถทำให้มันเป็นแรงดันคงที่ได้ไหมครับ

3.ไปอ่านเจอกระทู้เก่าๆของท่าน Pinhead ผมสงสัยว่า ถ้าจะทำให้มันเป็นแบบ บู๊สเตอร์ปั๊ม สามารถทำได้ไหมครับ และจะหาซื้อตู้คอนโทรล ได้ที่ไหนบ้างครับ
ขอบคุณครับ

จากคุณ : ProThai
เขียนเมื่อ : 10 ต.ค. 55 18:18:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com