Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องสวิตซ์แรงดันทำน้ำ2ระบบ ติดต่อทีมงาน

มีเรื่องถามเฮียๆนะครับ ผมจะเดินระบบน้ำในบ้านนะครับ เรื่องเกิดจากที่บ้านใช้ระบบประปาหมู่บ้าน ตอนคนใช้น้อยน้ำไหลแรงดีมากๆๆๆ แต่ตอนเย็นๆมีคนใช้เยอะน้ำแทบไม่ไหล คือผมจะทำน้ำ2ระบบ เมื่อน้ำประปาอ่อน จะใช้ปั๊มสูบจากแท้งค์ แต่เมื่อน้ำประปาแรงก็จะใช้จากประปา โดยใช้สวิตซ์แรงดันควบคุมนะครับ ปัญหาคือ...สวิตซ์แรงดันตัวนี้ ผมจะใช้อะไหล่ของชุดปั๊มทั่วไปจะได้หรือเปล่านะครับ และควรจะมีวงจรอย่างไง อุปกรณ์อะไรบ้างครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบและทุกความเห็นครับ

จากคุณ : หล้าเนื้อหุ้มเหล็ก
เขียนเมื่อ : 11 ต.ค. 55 21:09:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com