Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Update เรตดอกเบี้ยสินเชื่อบ้าน ธนาคารต่างๆ สำหรับท่านที่กำลังมองหา สินเชื่ิิอ หรือ Refinance ติดต่อทีมงาน

หลังจากเคยลงสินเชื่อบ้านไปเมื่อ 3 เดือนก่อน จากกระทู้นี้นะครับ
http://topicstock.pantip.com/home/topicstock/2012/07/R12382695/R12382695.html
วันนี้กลับมา update rate ดอกเบี้ย ให้เพื่อนๆ สมาชิกห้องชายคากันอีกครั้งนะครับ
ข้อมูลที่นำมาแสดงคิดที่เงินต้น 1 ล้านบาท ค่างวด 8000บ/ด และคำนวณที่ 3 ปีนะครับ

เริ่มที่ธนาคารออมสินนะครับ
 หลังจากการยกเลิกดอกเบี้ย 3.45 ไปนะครับ เรามาดูว่าตอนนี้มีโปรไหนที่น่าสนใจบ้างนะครับ
ตอนนี้มีอยู่ 3 ตัวนะครับ
1. ปีแรก 1.25 เดือน 13-24=MLR-2 หลังจากนั้น MLR-0.5
2. 3ปีแรก 4.25 หลังจากนั้น MLR-0.5(ตัวนี้ต้องทำประกันชีวิต)
3. 3ปีแรก 4.5 หลังจากนั้น MLR-0.5

แนะนำดังนี้นะครับ
ถ้าดูจากเงื่อนไขที่ยกตัวอย่าง แบบที่ 1 จะถูกที่สุดนะครับ แต่ก็มีความเสี่ยงในปีที่ 2 เป็นต้นไปถ้าเกิดดอกเบี้ย(MLR)สูงขึ้น ถ้าต้องการแบบ fix 3 ปี แนะนำไป 4.5 3ปี นะครับเพราะแบบที่ 2 ทำประกันด้วย ซึ่งดอกเบี้ยก็ไม่ได้ต่างกันเท่าไหร่ มองว่าไม่คุ้มหากต้องทำประกันเพื่อลดดอกเบี้ยลง 0.25% แต่สำหรับคนที่ต้องการทำประกันอยู่แล้วก็จัดไปครับ

จากคุณ : PheakEngi
เขียนเมื่อ : 13 ต.ค. 55 21:30:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com