Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความคิดเห็น ออกแบบทางเดินหน้าบ้าน+บันได หน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

เป็นบ้านสร้างเองนะคะ  ที่ดินเดิมตอนก่อนสร้างเป็นทุ่งนาที่ต่างระดับกันมาก  ถ้าจะถมให้เสมอกันก็จะใช้เงินเยอะมาก  เลยออกแบบบ้านเป็นสองชั้น  แต่มองข้างหน้าจะเป็นชั้นเดียว  ทีนี้พอสร้างไปแล้ว  มีปัญหาเรื่องบันไดค่ะ  ตามแบบมีบันไดชั้นเดียว  แต่พอสร้างจริง  ปรากฎว่าความต่างระดับของชั้นล่างมันสูงมาก  ตามความคิดทีแรกคิดว่า จะทำทางเดิน เป็นไม้หมอนรถไฟ ฝังดิน ลงทางด้านหน้าแล้วอ้อมมาทางด้านข้างลงหาชั้นล่าง  แล้วจะจัดสวนทั้งหน้าบ้านชั้นบนและหน้าบ้านชั้นล่างด้วย  แต่พอถมรอบสองเสร็จ  มันยังสูงอยู่ดี  ตอนนี้คิดไม่ออกว่าจะทำยังไงกับหน้าบ้านตัวเองค่ะ  ใครมีไอเดียเสนอไหมคะ  ถ้าจะทำบันไดลงมาอีกชั้นนึงมันจะตลกไหมคะ  และมันจะบังหน้าบ้านชั้นล่างด้วยสิ  ขอไอเดียด้วยนะคะ  ตอนนี้คิดไรไม่ออกเลยค่ะ  ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ปล. บันไดที่เห็นเราจะรื้อออกอยู่นะคะ  อันจริงจะใหญ่กว่านี้หน่อย  อันนี้ใส่ไว้เบิกงวดงานกับธนาคารน่ะค่ะ

จากคุณ : puping
เขียนเมื่อ : 15 ต.ค. 55 10:00:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com