Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีฟ้าผ่า คอม*upsเสีย สอบถามวิธีป้องกันครับ ติดต่อทีมงาน

ฟ้าผ่าแถวบ้าน โดนไป2ครั้ง

ฟ้าผ่าเมื่อ2อาทิตก่อน เปิดคอมทิ้งไว้เป็นพีซี1ตัว ต่อพ็อตแลน พ่วงไปโน๊ตบุ๊ค แต่โน๊ตบุ๊คไม่ได้เปิดเครือ่ง ต่อกับups ด้วยครับ
 สรุป พ็อตแลน เสีย กับช่องแลนโน๊ตบุ๊คเสีย และช่องโฟนต่อลำโพงเสียครับ และพ็อตแลนเร้าเตอร์เสีย1ช่อง

ฟ้าผ่าครั้ง2 เมื่อ3วันก่อน เปิดคอมพีซี ไว้หนึ่งตัว มีupsด้วย
สรุป คอมพีซี เสีย กับups เสีย เปิดups ดูฟิวส์ขาด ลองเปลี่ยนฟิวส์แล้วก็ใช้งานไม่ได้แล้วครับ

สอบถามครับว่ามีวิธีป้องกันได้อย่างไรบ้างครับ
ups พนง.ขาย ก็บอกว่ากันฟ้าผ่า ไฟกระชาก ไม่เห็นป้องกันได้เลย  ตัวแค่พันกว่า สองพันกว่า ก็โฆษณาบอกป้องกันได้แล้ว
  ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : sitcrv
เขียนเมื่อ : 16 ต.ค. 55 11:06:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com