Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำ เงินเดือน 20000 กู้ซื้อบ้านได้มากสุดเท่าไหร่คะ ติดต่อทีมงาน

รบกวนสอบถามค่ะ
กำลังอยากได้คอนโดที่นึง ราคาล้านแปดแสน แต่ติดรถไฟฟ้า
มีเงินดาวน์มากสุดไม่เกินสามแสนค่ะ รบกวนชาวชายคาแนะนำด้วยค่ะ ว่าเราคิดใหญ่เกินตัวไปมั้ย
แต่อยากได้คอนโดติดรถไฟฟ้าเพราะไม่มีรถยนต์ค่ะ ถ้าเกินตัวไปจะได้หยุดคิดทบทวนอีกครั้งนึงค่ะ

ลืมบอก
จขกท.อายุ 29 เงินเดือนจากงานประจำบ.มหาชน ค่ะ ปรับขึ้นปีละ 10 เปอร์เซ็นต์ได้ โบนัสนิดหน่อย  มีรายได้เสริม แต่ไม่แน่นอน อีกเดือนละ 7000 บาท กะว่าจะกู้คนเดียว ไม่อยากรบกวนที่บ้านค่ะ

แก้ไขเมื่อ 16 ต.ค. 55 20:59:33

แก้ไขเมื่อ 16 ต.ค. 55 20:57:45

จากคุณ : แม่ค้าหน้าแป้น
เขียนเมื่อ : 16 ต.ค. 55 20:46:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com