Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอไอเดียสีบัวพื้นกับบัวฝ้าพดานหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

รีโนเวทบ้านอยู่ค่ะ ตอนนี้กำลังเถียงกับคุณสามีเรื่องเลือกสีของบัวพื้นและเพดานค่ะ
เห็นตรงกันว่าจะทาสีเฉพาะกำแพง เอาสีสดๆ แต่เพดานเป็นสีขาว แต่แย้งกันเรื่องสีบัวนี่แหละ
ไอเดียเรา ชอบบัวพื้นกับเพดานสีขาวค่ะ แต่สามีบอกว่าพื้นก็สีอ่อน (แกรนิตโต้) ใช้บัวพื้นสีเข้มดีกว่า แต่บัวฝ้าสีขาวโอเค

เราไม่เคยเจออ่ะค่ะ มัน contrast กันน่าดุเลย

ใครมีตัวอย่างไอเดีย พร้อมรูปประกอบจะดีมากเลยค่ะ บัวพื้นกับบัวฝ้าเป็นสีเข้ม หรือบัวพื้นสีเข้ม บัวฝ้าสีอ่อน ไรงี้อ่ะ มันเข้าท่าจริงเหรอ

จากคุณ : จ๊ะเอ๋เบบี้
เขียนเมื่อ : 18 ต.ค. 55 15:38:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com