Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ว่ากันด้วยเรื่องของฮีตเตอร์ครับเรื่องการคำนวณขนาดครับ ติดต่อทีมงาน

คือผมจะทำโปรเจค ปวช.ครับ พอดีว่ามันต้องใช้ฮีตเตอร์ครับ
ซึ่่งผมต้องหาขนาดวัตต์มาก่อนครับถึงจะสั่งทำฮีตเตอร์ได้ครับ

ผมต้องการใชช้ฮีตเตอร์ต้มน้ำเปล่าจำนวน 2.5 ลิตรครับ
ให้ได้อุณหภูมิที่ 90 องศา  โดยต้องการใช้เวลา 5 นาทีให้น้ำได้อุณหภูมิ 90 องศา

วัสดุรองรับน้ำนั้นคือสแตนเลสครับ

ใครคำนวณเป็นช่วยผมทีครับ

จากคุณ : จิตปล่อยวาง
เขียนเมื่อ : 18 ต.ค. 55 19:07:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com