Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยกันจับโจรหน่อยค่ะ(มีภาพ) หมู่บ้านแถวลำลูกกาคลอง3ค่ะ ติดต่อทีมงาน

รบกวนหน่อยนะคะ
ขอความร่วมมือช่วยกันจับโจรหน่อยค่ะ
ปีนกำแำพงเข้าบ้านเพื่อนบ้าน เจ้าของบ้านพบเห็นพอดี
มีการต่อสู้กัน
โจรใช้ไขควงแทงแก้มเจ้าของบ้าน แล้วหลบหนีไปได้ (ทราบมาว่า เย็บ 12 เข็ม)
เจ้าของบ้านแจ้งความแล้วค่ะ แต่ยังจับตัวโจรไม่ได้ค่ะ

(เราไม่ใช่เจ้าของบ้านค่ะ แต่อยู่หมู่บ้านเดียวกัน เลยร่วมด้วยช่วยกันกระจายข่าวค่ะ อยากให้จับโจรได้เร็วๆค่ะ)

ใครอยู่บ้านแถวลำลูกกา ระวังกันด้วยนะค่ะ ช่วงนี้โจรชุมค่ะ
หมู่่บ้านเราโดนหลายครั้งแล้ว ไม่แน่ใจว่าเป็นคนเดียวกันหรือเปล่า
เพราะว่าครั้งก่อนๆ เจ้าของบ้านไม่เห็นหน้าโจรค่ะ

http://www.facebook.com/photo.php?fbid=4271496098731&set=o.339191802841964&type=1&theater

จากคุณ : ใกล้จะเป็นช้างน้ำแล้ว
เขียนเมื่อ : 22 ต.ค. 55 14:46:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com