Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนช่วยดูหน่อยค่ะว่า ต่อเติมหน้าบ้าน+หลังบ้าน 105,000 ราคานี้โอเคไหมคะ ติดต่อทีมงาน

กำลังจะต่อเติมหน้าบ้านกับหลังบ้านค่ะ ให้ช่างมาตีราคาแล้ว รบกวนช่วยดูหน่อยนะคะ ว่าราคานี้โอเคไหม

หน้าบ้าน

ต่อหลังคาใช้เมทัลชีทลายโมเนียสีส้มใส่ตัวกันความร้อน = 3*6 ตรม. (หลังคาสูงประมาณ 3ม.) ใส่รางน้ำฝน

เทพื้นปูกระเบื้อง = 3*3 ตรม.

กั้นครึ่งห้องใช้ไม้ฝาสมาร์ทวูดตีปิดทึบ อีกด้านปิดด้วยแผ่นสมาร์ทบอร์ด = 3*3 ตรม.

ด้านข้างฝั่งซ้ายที่กั้นห้อง ใช้ไม้ฝาสมาร์ทวูดตีปิดทึบต่อจากกำแพงเดิมขึ้นมาอีก 1.5 เมตร

ส่วนฝั่งขวา ใช้ไม้บังตาสมาร์ทวูด ทำเป็นม่านบังตา ต่อขึ้นมาจากกำแพงเดิม 1.5 เมตร เช่นกัน 

ทุบรั้วหน้าบ้าน ยาว 3 เมตร ใส่ประตูม้วน ส่วนอีกด้าน ประตูใส่บานพับ ยาว 3 เมตรเช่นกัน

ด้านหลัง ต่อเติมครัวค่ะ

ต่อหลังคาใช้เมทัลชีทสีธรรมดาใส่ตัวกันความร้อน = 2*3 ตรม.

อีกครึ่งหนึ่งใส่เป็นแผ่นใสไว้ตากผ้าอีก = 2*3 ตรม. ใส่รางน้ำฝนต่อยาวมา

ปูกระเบื้อง = 2*3 ตรม.

ส่วนอีกครึ่งที่เป็นแผ่นใส เทพื้นปูนธรรมดา = 2*3 ตรม.

ทำเคาน์เตอร์ครัว 3 ม. ปูด้วยแกรนิโต้สีดำ ไม่รวมซิงค์

ใช้ไม้ฝาสมาร์ทวูทตีปิดทึบ ต่อจากกำแพงขึ้นไปถึงหลังคาอีก 1 เมตร (กำแพงด้านหลังบ้านเราสูง 2 เมตรกว่าๆค่ะ)

ช่างตีราคามาว่าหน้าบ้านคิด 65,000 ส่วนหลังบ้าน 40,000 ค่ะ

อาจจะอธิบายงงๆนิดนึงนะคะ พอดีเราก็ไม่แน่ใจว่าเค้าเรียกว่าอะไรกันบ้าง ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : mini_milk
เขียนเมื่อ : 24 ต.ค. 55 13:54:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com