Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รีวิวครั้งแรก กับ "บ้านสวนหลังน้อย" ติดต่อทีมงาน

บ้านหลังนี้ตกลงสร้างจากความทนไม่ไหวของน้องและผม บ้านหลังเก่าจะมีพ่อกับแม่อยู่กัน 2 คน

เนื่องจากบ้านสวนที่อยู่ปัจจุบันนั้นค่อนข้างทรุดโทรมมาก(เหตุผลรอง)

ประกอบกับมีตัวแมลงประหลาดมาครองบ้าน(นี่แหละเหตุผลรองหลัก)

ห้องน้ำก็ไม่ค่อยปลอดภัยสำหรับผู้สูงอายุ มีการเดินสายไฟแบบเก่า และแบบใช้ไปก่อน ติดตั้งเครื่องน้ำอุ่น สายไฟระโยงระยางไปหมด อันตรายมาก อยากทำให้ปลอดภัย (เหตุผลหลัก)

พ่อกับแม่บอกว่าเค้าใช้งานได้ ไม่มีปัญหา อยู่มาตั้งนานแล้ว ไม่เห็นมันเป็นอะไรเลย แต่ผมกังวลว่าตอนที่มันยังไม่เป็นอะไรนี่แหละควรจะแก้ไข อย่ารอให้เป็นอะไรเลย

จึงทำให้มีบ้านหลังน้อยหลังนี้เกิดขึ้นมา โดยตั้งงบประมาณกันไว้ประมาณ 500,000 บาท แต่ตอนนี้ทะลุ 500,000 บาทไปเรียบร้อยแล้วครับ แต่ตอนนี้เกือบเสร็จเรียบร้อยแล้ว คงไม่น่าจะเกินงบประมาณเกิน 30,000 บาทครับ

บ้านหลังนี้ขนาด 6x8 เมตร และมีการต่อ terrace ออกมาอีก 3.5 เมตร มี 1 ห้องนอน 1 ห้องน้ำ 1 ห้องรับแขก ไม่มีห้องครัวนะครับ ห้องครัวไปใช้บ้านเก่าก่อนครับ

ผมไม่รู้ว่าบ้านหลังนี้แพงไปหรือเปล่าครับ แต่ก็สร้างไปเรียบร้อยแล้ว ข้อมูลก็หาเอาจากในห้องชายคานี่แหละครับ

ผิดถูกยังไงก็แนะนำกันนะครับ

จากคุณ : IDEAPIXEL
เขียนเมื่อ : 24 ต.ค. 55 19:52:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com