Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครใช้เครื่องซักผ้าฮิตาชิฝาบน รุ่น Inverter อยู่บ้างคะ ติดต่อทีมงาน

คือเรากำลังจะซื้อเครื่องซักผ้าใหม่ค่ะ

ตอนนี้สนใจ เครื่องซักผ้าฮิตาชิฝาบน SF-120MV (Inverter) ขนาด 12 กก.อยู่ค่ะ
เราอยากรู้ว่าเสียงมันจะดังมากมั๊ย

เพราะเราเคยซื่อเครื่องซักผ้าอิเลคโทรลักซ์ฝาบน ที่เป็นระบบ Inverter มาใช้
ปรากฏว่าเสียงมอเตอร์ดังมากๆๆ โดยเฉพาะตอนเครื่องดูดน้ำ และปล่อยน้ำออก
(ดังกว่าเครื่องซักผ้ารุ่นปกติทั่วไปค่ะ)
แต่ยอมรับว่าระหว่างซักเสียงเครื่องเบามาก
มันจะเสียงดังตอนดูดน้ำเข้าเครื่องและปล่อยน้ำออกจากเครื่องเท่านั้น
แต่ก็ดังมากเกินจะทนล่ะค่ะ

เรากลัวว่าของฮิตาชิจะดังแบบนั้นน่ะค่ะ เลยยังไม่กล้าซื้อ
รบกวนขอความคิดเห็นด้วยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

จากคุณ : pammap
เขียนเมื่อ : 27 ต.ค. 55 14:17:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com