Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++ สอบถามเรื่องการเดินระบบของปั๊มน้ำครับ +++ ติดต่อทีมงาน

ผมอ่านหนังสือแล้ว เค้าแนะนำว่า การต่อระบบปั๊มน้ำ ควรต้องมีวาล์วหลายตำแหน่ง เพื่อให้สามารถแบ่งน้ำชั้นล่างใช้น้ำประปา น้ำชั้นบนใช้ปั๊ม (กรณีไหลปานกลาง)  หรือ ให้ทั้งสองชั้นใช้น้ำประปา (กรณีไหลแรง)  หรือ กรณีไหลน้อย ก็ใช้ปั๊มทั้งสองชั้น อะไรทำนองนี้น่ะครับ  

ก็เลยสงสัยว่า

1. ตามโครงการหมู่บ้านจัดสรร ที่มีการเตรียมพื้นที่สำหรับต่อปั๊มน้ำเนี่ย เค้าจะทำการเดินท่อ และวาล์ว สำหรับปั๊มน้ำให้เราไว้เลยมั้ยครับ  หรือว่าเราต้องต่อวาล์วเอง เดินระบบเอง ครับ   (ในแปลนเค้ามีมาร์คตำแหน่งสำหรับวางปั๊มน้ำ แต่ไม่รู้ว่าจะเดินระบบวาล์วต่างๆให้หรือไม่)

2. วาล์วที่สำหรับผันน้ำในระบบปั๊มเนี่ย  เวลาจะเปลี่ยนทิศทางของน้ำ เราต้องเป็นคนไปหมุนวาล์วเอง หรือ มีระบบอัตโนมัติให้ครับ

3. ถ้าต้องเดินระบบเอง ต้องเีสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ

4. ปกติโครงการเค้าจะเดินระบบนี้ให้เราอยู่แล้วรึปล่าวครับ หรือ ต้องร้องขอ

จากคุณ : ระเบิดเด่น
เขียนเมื่อ : 27 ต.ค. 55 14:34:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com