Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จานดาวเทียม ideasat 5 ฟุต + กล่อง top ten ota ดูกับ plasma pana 50 นิ้ว รุ่น xt50t ฟรีทีวีชัดแจ๋ว [ย้ายจาก : ที่พักอาศัย] ติดต่อทีมงาน

แจ้งผลการการรับชมจานดาวเทียม ideasat  5 ฟุต + กล่อง top ten ดูกับ plasma pana 50 นิ้ว รุ่น xt50t ฟรีทีวีชัดแจ๋ว แต่ช่องขายของเยอะมาก คิดคร่าวจากทั้งหมด ประมาณ 250 ช่อง ลบพวกมีซ้ำสองช่อง และช่องรายการในอนาคต ที่ยังรับสัญญาณไม่ได้ออกไป จะเหลือดูได้จริงราวๆ 100-150 ช่อง แล้วถ้าลบพวกช่องขายสินค้าออกไปอีก ผมว่าเหลือดูได้ไม่ถึง 50 ช่องครับ  สรุปมีรายการที่ดูได้ประมาณ 20 %  เศร้าจัง.. แอบหวังไว้เยอะ คิดว่าจะดีกว่านี้
วันนี้ช่างที่มาทำ เขาเดินสายเข้าช่องสายอากาศทีวีของตัวบ้าน สองจุดชั้นบนกับชั้นล่าง จากหัว LPN เลยครับ
มีท่านไหนแนะนำผมน่อยได้มั๊ยครับ ถ้าจะหากล่องรับสัญญาณพวก gmmz หรือ sun box มาติดเพิ่ม จะมีรายการน่าสนใจดีขึ้นมั๊ยครับ แล้วถ้าสมมุติจะต่อกล่องเพิ่มต้องเดินสายอะไรใหม่มัีย ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : ห้าพันศอก
เขียนเมื่อ : 28 ต.ค. 55 21:46:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com