Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แอร์ไดกิ้น อินเวอร์เตอร์ ทำความเย็นไม่ได้ระดับอุณหภูมิที่ตั้งไว้ ติดต่อทีมงาน

แอร์ไม่เย็นมาหลายวันแล้วค่ะ
ช่างบอกว่าแอร์สกปรก ล้างแล้วน่าจะหาย
พอล้างแล้ว  มีลมออกมากขึ้น เย็นขึ้นระดับนึง
ตั้งอุณหภูมิที่ 20 องศา   แต่แอร์ทำความเย็นได้แค่ 25 องศาเองค่ะ
(วัดจากเทอร์โมมิเตอร์ที่ติดไว้ในห้องนอน)
น่าจะเกิดจากปัญหาอะไรคะ
ใครพอมีความรู้ ช่วยแนะนำเราด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ

ปล. เมื่อสักปีนึงได้แล้ว แอร์เคยมีอาการแบบนี้
ช่างมาเปลี่ยนอะไรสักอย่าง แล้วบอกว่ามันทำความเย็นได้ค่ะระดับ medium
จากนั้นแอร์ก็เย็นเป็นปกติ  ตอนนี้มีอาการแบบนี้อีกแล้วค่ะ

จากคุณ : ดอกไม้บานในใจฉัน
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 15:28:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com