Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปรึกษาชาว ชายคาคะ ติดต่อทีมงาน

พอดีสักต้นปีที่ผ่านมา ต้นกุมภา. ได้ลงกระทู้ไว้อยากได้ช่างบิ้วอินภายในและมีคนในพันทิพสนใจได้หลังไมค์และ ตกลงนัดกันมาทำสัญญาบิ้วอินที่บ้่าน เพชรบูรณ์. หลังจากนันหนึ่งเดือนได้ทำสัญญาเป็นลายลักษณ์อักษรว่่าจะทำการบิ้วอินอะไรบ้างแบบอย่างไหน และให้เสร็จภายในกำหนดคือ 31 พฤษภาคม 55 หลังจากนัั้นทางช่างที่เราตกลงทำการบิ้วอิ้นขอเลื่อนบ้างทำช้าบ้าง. อะไรบ้าง.ช่างที่มาเป็นเอ็นจิเนียร์บริษัทเอกชน  เราเพิ่มแบบบ้าง บ้านบิ้วแค่4 ห้องคะ ขนาดแค่ ห้องละ 32. ตร.ม ประมาณนั่น. จนปัจจุบัน. 5 เดือนผ่านไป. ยังลงมาทำให้เราไม่เสร็จ และขอเลื่อนเรื่อยมา. จนช่างที่รับทำบอกจะมาให้วันที่5 พย เพราะช่างติดงานอื่นอยู่ เราโมโหมาก. ลืมบอกไปนะคะ เงินเราจ่ายให้ทางช่างรับเหมาทั้งหมดทุกอย่างในการโอนมีเอกสารและจะพยายามใช่หลัฐานการคุยแต่ละครั้งผ่าน อีเมล์และข้อความในมือถือ เซฟไว้หมดคะ. อยากถามว่า.  1.  สามารถเอาผืดจากค่าปรับได้เลยไหม ค่าเสียเวลา. 2. อยากแนะนำชาวพันทิพย์ และส่งข้อมูลเป็นแนวทางเพื่อไม่ให้เกิดเหตัการณ์แบบนี้ได้เลยไหม 3 สามารถบอกชื่อจริง นามสกุล และเอกสาร. เผยแพร่. ได้ไหมคะ 4.ถ้าไม่อยากทำกับช่างคนนี้ต่อสามารถให้ช่างอื่นมาทำได้เลยไหมคะหรืออผลทางคดี.

จากคุณ : SonicSoul
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 23:48:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com