Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามการต่อหลังคาจนใกล้มิเตอร์ไฟ อันตรายไหม ติดต่อทีมงาน

คือว่าข้างบ้านเพิ่งต่อหลังคาใหม่เมื่อวาน ตอนที่ผมไม่อยู่บ้าน แต่ต่อบ้าเค้าเองนะครับ
ประเด็นคือเค้าต่อหลังคาให้ยาวออกมาจนชายคาห่างจาอมิเตอร์ไฟฟ้า 15A หน้าบ้านซึ่งมีมิเตอร์ผมอยู่ตรงนั้นด้วย เลยอยากรู้ว่าการที่น้ำฝนมาจากหลังคาแล้วราดโดนมิเตอร์ ตามฝนฤดูกาลนั้น ระยะยาวมีปัญหาเรื่องไฟรั่วไฟช๊อตไหมครับ ชายหลังคาห่างจามิเตอร์ราวสาม สี่นิ้ว

แถวบ้านผมอยู่ที่เสาไฟกลางแจ้งธรรมดา เกิดไฟรั่วลงดินบริเวณนั้น แล้วสัตว์เดินไปโดนถึงรู้ เลยอยากรู้ว่าแบบนี้จะเกิดเหตุแบบไหนได้บ้างแล้วตัวมิเตอร์ถูกออกแบบมาให้กันน้ำประเภทอยู่ใกล้ชายคาได้หรือไม่ ชายค่านี้มีพื้นที่ราว 5x6 ม ครับ

จากคุณ : Seashark
เขียนเมื่อ : วันออกพรรษา 55 11:19:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com