Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จากประสบการณ์ซื้อเฟอร์ทั้งห้องที่ IKEA เค้าไม่ค่อยเน้น Service Mind เท่าไหร่เนอะคะ >< ติดต่อทีมงาน

จากที่ต้องเดินทางไป IKEA มา 3 ครั้ง ค่ารถจากนนทบุรีก็โหดอยู่ค่ะ
ของขาดบ่อยเพราะเราต้องหยิบชิ้นเล็กชิ้นน้อยเองหมด
แต่ก็ยอมรับว่าเราพลาดเอง แต่ล่าสุดที่รู้สึกเครียดหน่อย ก็คือประกอบครัวแล้วมีปัญหาเค้าจัดท็อปมาให้ไม่พอ
เลยต้องรีบไปซื้อเย็นนั้นเลย ได้กลับบ้านเที่ยงคืน
แล้วเราลืมมือจับ 1 ชิ้น เพราะมันแยกไปขายบนโชว์รูม ไม่ได้อยู่ตรงเซลฟ์เซอร์วิส
เลยโทรหา 3 ส่วน เซลล์ห้องครัว, M-World จัดส่ง, Kitchen Installation
ไม่มีใครยอมรับฝากซักคนเลย ><
เข้าใจนะคะว่าเค้ามี Policy แต่อันนี้ขอร้องส่วนตัวเลยว่าโอนเงินให้เค้าเดินไปซื้อให้ได้มั้ย
มือจับอันเดียว 250 บาทแล้วฝากมากะรถส่งของ ซืื้อของตั้งเป็นแสน ส่งของเป็นหมื่น ติดตั้งก็เป็นหมื่น
(ไม่ได้จะเบ่งอะไรแต่ขอแค่ให้ช่วยนิดเดียวเองน่ะค่ะ)

เฮ้อ แท็กซี่ 700 บาทอีกแล้วสินะ ราคามากกว่ามือจับอีก lol
จะไปรถไฟฟ้าก็คงไม่ทันห้างปิดแน่นอน เลิกงานดึกค่ะ

มาแชร์ให้ฟังเฉยๆ นะคะไม่ได้ดราม่าอะไร เราก็โอเคกับสินค้าของเค้าค่ะ เหมาะกับไลฟ์สไตล์คอนโด
แต่คราวหน้าคงไม่ซื้อกะเค้าทุกชิ้นอีกแล้ว เอาแค่ที่เราโดนใจจริงๆ ก็พอดีกว่า เพราะร้านทั่วๆ ไปคุยแล้วรู้สึกถึงคำว่า Service ดีกว่ากันเยอะ ><

จากคุณ : หนังสือเดินได้
เขียนเมื่อ : วันออกพรรษา 55 11:59:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com