Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยเลือกและขอความรู้เรื่อง แอร์ Mitsubishi ทีครับ ติดต่อทีมงาน

กำลังจะติดแอร์ชั้นล่างของบ้าน ขนาด 18000 BTU
1.Mitsubishi SUPER INVERTER รุ่น MSZ-SGH18VA ไว้ แต่ช่างแถวบ้านบอกว่า รุ่นนี้ประหยัดไฟจริง แต่แอร์จะเย็นแบบแห้งๆ อะไหล่แพงมาก ไม่แนะนำให้ติด

2. ช่างแนะนำเป็นรุ่น Mr.Slim ECONO ดีกว่า ตัวนี้จะเย็นแบบเจี๊ยบๆ ราคาไม่แพงมาก

3. รุ่น Mr. Slim wide –long ดีไหมครับ

ทั้งหมดนี้ ผม งง มากๆเลยครับ เลือกไม่ถูก ถ้าโทรถามร้านขายแอร์ เค้าจะบอกว่า INVERTER ดีกว่า Mr.Slim ECONO อะครับ

ช่วยแนะนำและช่วยเลือกให้ทีนะครับ
ขอบคุณมากๆนะครับ

จากคุณ : DIN
เขียนเมื่อ : 7 พ.ย. 55 13:16:35 A:119.46.167.30 X: TicketID:311924

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com