Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถูกโจรปีนเข้าบ้านครับ ผมถูกโจรปีนเข้าบ้าน แล้วเพื่อนบ้านเห็นครับ ติดต่อทีมงาน

ถูกโจรปีนเข้าบ้านครับ ผมถูกโจรปีนเข้าบ้าน แล้วเพื่อนบ้านเห็นครับ
บ้านผมอยู่ย่านปิ่นเกล้า ถูกโจรปีนเข้าบ้านครับ เพื่อนบ้านเห็นแล้ว ถ่ายรูปรถที่มาจอดอยู่หน้าบ้าน ปกติ ไม่มีรถมาจอดครับ

บ้านผมเป็นซอยตันครับ ฉะนั้นรถเข้าออก ถ้าเป็นรถที่ไม่ได้อยู่ย่านนี้ก็จะรู้ว่าน่าจะเป้นของคนแปลกหน้า บังเอิญหน้าบ้านผมไม่มีร่มไม้ โดยปกติ จะไม่มีคนมาจอดหน้าบ้านผม จะจอดฝั่งตรงข้ามที่มีร่มไม้

เพื่อนบ้านสงสัยว่าทำไมจอดตรงนี้ และแล้วขณะขับรถผ่านไปเห็นปีนรถคันดังกล่าวแล้ว ข้ามรั้วเข้าบ้านผมไป .... เพื่อนบ้านเห็นจึงย้อนกลับมามองเข้าไปในบ้าน และถ่ายรูปรถ แต่ก็เงียบ จนผมกลับบ้านไปคงจะหนีไปแล้วพร้อมรถที่ใช้เป็นที่เหยียบปีนเข้าบ้านผม

ใครเคยเห็นแนะนำผมด้วยครับ ผมเอารูปมาลงไว้ให้ครับ ถ้าใครเคยเห็นรถลักษณะนี้ ป้ายทะเบียนนี้ บอกผมด้วยครับว่าอยุ่ย่านไหน

ตำรวจไม่รับแจ้งครับ เพราะไม่มีความเสียหาย ... แล้วผมต้องหวาดระแวงไปอีกเท่าไหร่กัน?

รูปหน้ารถ และหลังรถ มีหลังคาครอบด้านท้ายกะบะ คล้าย carryboy มีเบาะนั่งสองแถวครับ .. อาจจะเป็นทะเบียนปลอมก็ได้ แต่ผมคิดว่า ทะเบียนสีฟ้าไม่ปกตินะครับ มันเป็นสีของรถรับจ้าง รถตู้หนิครับ

แก้ไขเมื่อ 08 พ.ย. 55 14:26:32

จากคุณ : yokeelies
เขียนเมื่อ : 8 พ.ย. 55 12:44:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com