Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอกลับคำ ไม่ชมกสิกรไทยแล้วครับ ติดต่อทีมงาน

จากกระทู้เดิมที่เคยชมว่ากสิกรไทยอนุมัติเงินกู้ไวมาก
http://www.pantip.com/cafe/home/topic/R12859377/R12859377.html

แต่พอผมตกลงเลือกใช้บริการของกสิกรไทยแล้วกลับเจอเหตุการณ์แบบนี้

วันพุธ...
กสิกร : วันนี้โทรมาคอนเฟิร์มว่าจะใช้วงเงินกู้ของกสิกรมั้ยคะ
ผม : ครับ แต่ขอไม่ทำประกันได้ไหม
กสิกร : ขอถามผู้ใหญ่ก่อนนะคะ

ผ่านไป 5 นาที
กสิกรโทรกลับมา...
กสิกร : ตกลงผู้ใหญ่อนุมัติแล้วค่ะ แต่ต้องทำสัญญาเลยนะคะ
ผม : ได้ครับ
กสิกร : ขอนัดทำสัญญาวันเสาร์นี้เลยคะ เจอกันที่โครงการนะคะ
ผม : ได้ครับ

ช่วงบ่ายกรุงไทย โทรมา
กรุงไทย : ตอนนี้กำลังเร่งเรื่องอนุมัติวงเงินให้อยู่นะคะ อย่าพึ่งเลือกธนาคารอื่นนะคะ
ผม : คิด....สองจิตสองใจว่าจะตอบความจริงดีไหม ว่าเลือกกสิกรไทยแล้ว...
   แต่แล้วก็ตอบว่า โอเคครับ ยังไม่เลือกครับ
กรุงไทย : จะเร่งให้ได้ภายในวันศุกร์ค่ะ

วันพฤหัส...9.00 น. ผมโทรไปถามว่า ในวันเสาร์ที่จะเซ็นสัญญามีค่าใช้จ่ายอะไรไหม
กสิกร : มีค่าอากร 0.05% ของวงเงินค่ะ แต่จะตัดจากบัญชีเลย
ผม : ได้ครับ เดี๋ยวผมเอาเงินเข้าบัญชีไว้
กสิกร : เตรียมสำเนาบัตรประชาชนมาด้วยนะคะ
ผม : ครับ

ซักพักกรุงไทยโทยมา บอกว่ารอกรุงไทยนะคะ อย่าพึ่งเลือกที่อื่น
ผม : ครับ รออยู่ครับ

ตอนเที่ยงกินข้าวเสร็จ บ่ายโมงกำลังจะเข้างาน กสิกรโทรมา...
กสิกร : สะดวกคุยมั้ยคะ
ผม : สะดวกครับ
กสิกร : สะดวกจริงๆนะคะ คือว่า เป็นเรื่องที่ต้องคุยนานค่ะ
ผม : ได้ครับ คุยได้ไม่ติดอะไร
กสิร : คือว่า วงเงินที่อนุมัติไปแล้วนั้น เราได้เอาเข้าที่ประชุมอีกครั้ง แล้วที่ประชุมสรุปว่า วงเงินให้กู้ของกสิกร ตอนนี้ได้เต็มหมดแล้ว ไม่สามารถปล่อยกูได้แล้วค่ะ
ผม : อึ้ง....
กสิกร : ต้องขอโทษจริงๆนะคะ
ผม : แล้วตอนแรกที่บอกอนุมัติแล้วล่ะ เอาวงเงินมาได้ไง
กสิกร : ..........ต้องขอโทษจริงๆนะคะ
กสิกร : แต่เรามีวงเงินใหม่ที่ไม่ใช่ของธนาคาร เป็นวงเงินของ ปตท. ค่ะ
   แต่จะได้อัตราดอกเบี้ยโปรโมชั่นนะคะ และต้องประเมินใหม่ อาจจะกู้ไม่ได้ 100%
   ดอกเบี้ยที่ตกลงตอนแรก คือ ปีแรก 1.5% ปีถัดไป MLR-1,
   ดอกเบี้ยใหม่ (ปตท.) ปีแรก 3.5% ปีถัดไป MLR-0.75
   และวงเงินใหม่นี้บังคับต้องทำประกันด้วยนะคะ
ผม : ต้องให้คำตอบเลยไหมครับ
กสิกร : ไม่ต้องค่ะ กลับไปนอนคิดก่อนก็ได้ค่ะ
ผม : ครับ เดี๋ยวตอบกลับอีกที

สรุป ตอนนี้ก็เลยต้องรอกรุงไทย กับอีก 2 แบงค์ก่อน
ยังคิดอยู่ว่า นี่ถ้าเราบอกกรุงไทยว่าไม่เอาแล้ว เพราะเลือกกสิกรไทยไปแล้ว คงต้องปวดหัวมากกว่านี้แน่

แล้วผมก็โทรกลับไปบอกแฟน... แฟนโมโหใหญ่เลย
แฟน : กสิกรไทยไม่ใช่ธนาคารเล็กๆนะ ทำไมระบบถึงได้แย่แบบนี้
     วงเงินไม่มีแล้วตอนแรกอนุมัติมาได้ไง มันน่า....จริงๆ
ผม : ไม่รู้เหมือนกัน สงสัยเป็นเพราะเราไม่ทำประกันมั้ง เรื่องเลยเปลี่ยนเพียงแค่ข้ามคืน
แฟน : อืมมม

จบ...ขอถอนคำชมกสิกรไทยในกระทู้ก่อนหน้าด้วยนะครับ

จากคุณ : Maldives_pooh
เขียนเมื่อ : 8 พ.ย. 55 17:24:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com