Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ชนะคดีผู้บริโภค แล้วค่ะ ติดต่อทีมงาน

ขอแชร์ค่ะ

หลังจากที่ซื้อบ้านกับ โครงการหงษ์........ย่านบางบัวทอง จ. นนทบุรี แต่โครงการไม่ขอน้ำไฟให้ (อ้างว่าจะขอให้ภายหลังโอน) และไม่ให้เทสท์ระบบน้ำไฟรวมทั้งงานอื่นๆ ที่ต้องอาศัยน้ำไฟในการเทสท์ด้วย (เพราะไม่มีน้ำไฟจะให้เทสท์) เราจึงไม่รับโอนบ้าน โครงการเลยยึดเงินที่เราจ่ายไปทั้งหมดเรียบ

ต่อมา เราไปที่ศาลเพื่อให้เจ้าพนักงานทำฟ้องในคดีผู้บริโภค แบบไม่มีทนายความ แต่ปรากฏว่า เมื่อเราไม่มีทนายความ ทนายฝ่ายโน้นก็พูดจาข่มเหงรังแก คือจะยอมคืนเงินให้บ้างแต่แบบหักคอสุดๆ แถมพูดจาใหญ่โต จาบจ้วง จนเราสุดจะทน จึงไม่ขอไกล่เกลี่ยอีกต่อไป เราฮึดสู้เพื่อศักดิ์ศรี แพ้ชนะช่างมัน ถ้าสวรรค์มีตา เราต้องได้รับความเป็นธรรม ยอมว่าจ้างทนายความ (ค่าวิชาชีพสูงลิบ) มืออาชีพมากกกกกกกกกกก

และสุดท้ายเราก็ชนะความ ได้รับเงินคืนครบพร้อมดอกเบี้ย

จึงอยากฝากไว้ให้ผู้บริโภคอย่ายอมแพ้ ถ้าเราถูกเอาเปรียบและมั่นใจว่าเราไม่ได้ผิดสัญญา หลักฐานพร้อมๆ ด้วยนะคะ สู้เถอะค่ะ ผู้ประกอบการพวกนี้จะได้หลาบจำ

ขอขอบคุณทุกๆ ท่านที่คอยให้คำแนะนำและกำลังใจกับเรา

จากคุณ : จขกท
เขียนเมื่อ : 8 พ.ย. 55 18:51:45 A:124.122.205.59 X: TicketID:227260

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com