Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แอร์ 18000 btu กับห้องขนาด 18 ตารางเมตร พอไปกันได้ไหม ติดต่อทีมงาน

คือผมกำลังจะย้ายเข้าคอนโดใหม่ แต่คอนโดมีแอร์แถมแค่ห้องนอนห้องเดียว ผมเลยจะเอาแอร์ที่มีอยู่ของไดกิ้น 18000 btu เอาไปติดห้องนั่งเล่นที่คอนโด (ไม่อยากซื้อใหม่ ซื้อมาได้ ปีกว่าๆเอง) พอจะได้ไหมครับห้องขนาด 18 ตรม. และไม่โดนแดดด้วย แต่มีประตูกระจกบานใหญ่ออกไประเบียง แอร์มันจะใหญ่ไปไหม แล้วถ้าติดได้มันจะมีผลอย่างไรบ้าง เช่นแอร์จะตัดบ่อยไหม ห้องจะเย็นเกินไปไหม หรือห้องอาจจะไม่เย็นเลย ห้องนั่งเล่นรับแขกนี้ คงไม่ได้เปิดแอร์บ่อยๆนานๆคงเปิดที
รบกวนขอคำปรึกษาหน่อยครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : jakpongt
เขียนเมื่อ : 11 พ.ย. 55 01:55:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com