Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

consumer units และขนาดสายไฟ????? ติดต่อทีมงาน

ห้อง1ห้อง ต้องการใช้ consummer unit แบบ 4ลูกย่อย  
ต้องใช้เซอร์กิตเบรคเกอร์และสาย ขนาดไหนบ้างครับ???
1.เมนเบรคเกอร์ กี่แอมป์
2.สวิตซ์ กี่แอมป์และขนาดสายเท่าไร? ( 4จุด ห้องน้ำ11w1จุด    ระเบียง11w1จุด    ภายในห้อง 36w 2 จุด)
3.ปลั๊ก  กี่แอมป์ และขนาดสายเท่าไร?  (ปลั๊ก3จุด  จุดนึงเสียบ2ปลั๊ก)
4.น้ำอุ่น   กี่แอมป์และขนาดสายเท่าไร?  (3500 w)
5.แอร์   กี่แอมป์และขนาดสายเท่าไร?  (12000 btu)
และใช้ consummer unit และ เซอร์กิตเบรคเกอร์  ยี่ห้อไหนดีครับ  ตราช้างมีใครเคยใช้บ้างครับ ผมเห็นราคาถูกจังเลย
แล้วเจ้าตัว เมนเบรกเกอร์  ใช้แบบที่กันดูดกันรั่วแทน ได้หรือเปล่าครับ  หรือว่าต้องใช้ เมนเบรกเกอร์  และกันดูดร่วมกัน2ตัว
ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : 23bonus
เขียนเมื่อ : 11 พ.ย. 55 21:55:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com