Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คิดจะซื้อเครื่องซักผ้า โทรทัศน์ ซื้อแบบไหน และยี่ห้อไหนดีอะครับ ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้ผมเลือกแอร์ ตู้เย็น เครื่องทำน้ำอุ่นได้แล้วครับ

เหลืออยู่ 2 ตัวที่ยังตัดสินใจไม่ได้ คือ ทีวี กับ เครื่องซักผ้า

1.โทรทัศน์ ผมเองอยากได้ทีวีพลาสม่าของพานาโซนิค ไม่ทราบว่าดีไหมอะครับ หรือว่าหันไปเล่นพวก LCD หรือ LED ดีกว่าอะครับ เมื่อวานนี้ลองไปดูตามห้างมา รู้สึกว่าพลาสม่าจอจะร้อนพอควร ถ้าเอามาดูในห้องที่ไม่ใช่ห้องแอร์ จะมีปัญหาไหมอะครับ แล้วอายุการใช้งานมันจะสั้นไหมอะครับ

ส่วนใหญ่ผมจะดู free ทีวี เป็นหลัก ดูหนังจาก DVD บ้าง แต่ก็คงไม่บ่อยอะครับ อยากได้ทีวีจอซัก 40 นิ้วขึ้นไปน่ะครับ

2.เครื่องซักผ้าฝาหน้า ซื้อของ LG ดีไหมอะครับ

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : gdhsatanic
เขียนเมื่อ : 12 พ.ย. 55 10:31:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com