Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เตือนภัย ติดต่อทีมงาน

น้องที่ทำงานโดนโจรขึ้นบ้านค่ะ

เมื่อเย็นวันศุกร์ น้องกลับบ้าน (อยู่แถว...) พบว่าบ้านถูกงัดแงะ ทรัพย์สินหายไปบางส่วน ยังโชคดีที่ทองในกระเป๋า 2 บาทยังอยู่ครบ

น้องได้ทำการแจ้งตำรวจ หลังจากนั้นได้มีตำรวจมาที่บ้าน 4 นาย ตำรวจทั้งหมดได้ขึ้นไปตรวจบนบ้าน และกลับลงมา ทางน้องเองก็ปล่อยให้ตำรวจขึ้นไปเก็บหลักฐานโดยมิได้ตามขึ้นไปด้วย เมื่อตำรวจกลับไปน้องกลับไปบนบ้านพบว่า ทอง 2 บาทได้หายไปแล้ว

น้องชั่งใจอยู่นาน จึงตัดสินใจกลับไปสถานีตำรวจ อ้อนวอนขอทองนั้นคืน เพราะเป็นน้ำพักน้ำแรงที่เก็บหอมรอมริบมาหลายปี ตำรวจอ้างว่าไม่มีหลักฐานที่จะมากล่าวหาว่าตำรวจเอาไป ยื้ออยู่นานจนสารวัตรมาไกล่เกลี่ย

เมื่อวานมีทนายโทรมาค่ะ ขอให้น้องเรายุติเรื่อง โดยจะชดเชยเงินให้ แลกกับการไม่เอาความ (เค้าไม่ยอมคืนเป็นทองนะคะ เราคิดกันเองว่าถ้าคืนเป็นทองก็เท่ากับยอมรับว่าทางตำรวจเอาไปจริง)

ตอนนี้น้องเค้าสับสนค่ะว่าจะเอาอย่างไรดี ใจหนึ่งก็อยากยอมความเพราะไม่อยากมีเรื่องกับตำรวจ กลัวจะโดนกลั่นแกล้งภายหลัง อีกใจก็เจ็บใจที่ตำรวจเป็นแบบนี้ ซ้ำเติมเราได้แม้ขณะยามเราทุกข์ร้อน

เราเป็นผู้รับฟังยังรู้สึกเจ็บใจไปด้วย จึงขอเตือนภัย นอกจากระวังโจรงัดแงะแล้วยังต้องระวังตำรวจด้วยนะคะ หากเค้าเข้าบ้านเราให้คอยเดินตาม อย่าไว้ใจใครเลยค่ะ บางทีตำรวจอาจจะเลวยิ่งโจรก็ได้

ขอให้บุญรักษาทุกท่านค่ะ

-----
ขอเอาพื้นที่ออกนะคะ

แก้ไขเมื่อ 13 พ.ย. 55 10:50:36

จากคุณ : mayny the kop
เขียนเมื่อ : 12 พ.ย. 55 13:55:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com