Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยแนะนำรุ่น จอ plasma/lcd/led TV งบไม่เกิน 20000 ให้หน่อยค่ะ (ไม่มีความรู้ด้านนี้เลยค่ะ) ติดต่อทีมงาน

จุดประสงค์ ใช้ดูฟรีทีวี และดูจากกล่องทรู ดูหนัง DVD บ้างนิดหน่อย และไม่ต่อเน็ตค่ะ
ระยะรับชม 2-3เมตร
งบประมาณ ไม่เกิน 20000 ค่ะ
ลักษณะห้อง เป็นผนังทึบ3ด้าน มีกระจกบานเกล็ดด้านนึง(บานเกล็ดอยู่ด้านข้างของโต๊ะวางทีวีค่ะ) <-- ไม่รู้มีผลกระทบอะไรมั้ยคะ

มาขอคำแนะนำจากพี่ๆเพื่อนๆในห้องนี้หน่อยค่ะว่า ควรจะซื้อจอแบบไหน ขนาดเท่าไหร่ รุ่นอะไร ยี่ห้ออะไรดีคะ  เลือกไม่ถูกเลยค่ะว่าจอแบบไหนดี มีผลอะไรยังไงบ้าง ลองหาข้อมูลดูแล้วก็มึนมากเลยค่ะ
ตอนนี้ที่ดูๆอยู่ก็ Plasma TV: LG 42PA4500  LED TV: Sony 40" KLV-40EX430, Toshiba 40" 40PU200T (อยากได้พานาอยู่เหมือนกันค่ะ แต่เห็นมีแต่ราคาสูงๆ - -*)

ยังไงก็ขอความกรุณาด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ :)

จากคุณ : AzaNewz
เขียนเมื่อ : 14 พ.ย. 55 02:25:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com