Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@ รบกวนขอความคิดเห็นผู้รู้หน่อยค่ะ คิดจนหัวจะแตกแล้วT T ติดต่อทีมงาน

รบกวนขอความคิดเห็นเพื่อน ๆ หน่อยค่ะ  คือ บ้านเป็นทาวเฮ้าส์ 2 ชั้น  อยู่มาเกือบ 20 ปีค่ะ  เป็นบ้านที่ซื้อต่อมาจากญาติ เคยปรับปรุงไป 2 รอบค่ะ  มีปัญหาดังนี้ค่ะ
1.  เสาบ้านเริ่มมีรอยแตก แยกประมาณ 2 - 3 ต้น  แตกจากพื้นขึ้นไป
2.  ผนังบ้านมีน้ำรั่วซึม  ทำไมเกิดเชื้อราเป็นจ้ำ ๆ ที่ผนัง
3.  กระเบื้องในห้องน้ำ หลุด, เผยอ (ปล.เป็นเพราะบ้านด้านหลังต่อเติม ทุบจนกำแพงเป็นรูค่ะ)
4.  เจอปัญหาปลวกค่ะ  เจอมาตลอด  เคยเรียกบริษัทกำจัดปลวกมา  เขาบอกแก้ไม่ได้ค่ะ  หารังปลวกไม่เจอ  บอกว่าน่าจะมาจากบ้านข้าง ๆ  (บ้านข้าง ๆ เป็นบ้านร้างค่ะ  เมื่อ 10 ปีก่อนมีคนอยู่แต่หลังจากทุบทำเหมือนจะต่อเติม แล้วไม่มีเงินเลยทิ้งร้างไว้ค่ะ)
5. ปลวกกัดกรอบประตู, หน้าต่างจนแทบไม่เหลือแล้วค่ะ
6. ในซอยบ้านเพิ่งทำถนนใหม่ (เทสูง)  ตอนนี้ถนนเลยสูงกว่าบ้านค่ะ  พอฝนตกหนักน้ำท่วมเข้าบ้าน  จะเทปูนกั้นก้อไม่ได้  เพราะมีรถมอเตอร์ไซด์เข้า-ออกทุกวัน
7.  ครัว อ่างล้างจานท่อรั่ว

เป็นเพื่อน ๆ จะซ่อมไหมค่ะ  คือ พี่ๆ น้อง ๆ อยากได้บ้านใหม่  เพราะรู้สึกต้องซ่อมเยอะ  แต่พาพ่อแม่ไปดูมา 3 - 4 ที่ ก้อรู้สึกไม่ค่อยโอเท่าไร  ทำให้รู้สึกว่าถ้าซื้อบ้านใหม่ 3 - 4 ล้าน แล้วไปเจอบ้านไม่ดีอีก  ก้อเหมือนหนีเสือปะจรเข้  ขอความเห็นเพื่อน ๆ หน่อยค่ะ  ว่าควรซ่อมบ้านเดิม หรือซื้อบ้านใหม่ดี  คิดมาเป็นเดือน  T T เครียดเหลือเกิน
คราวหน้าจะเอารูปที่บ้านมาลงให้ดูเพิ่มเติมค่ะ

จากคุณ : Ishakera@!!
เขียนเมื่อ : 16 พ.ย. 55 15:10:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com