Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จานดาวเทียม---แนะนำให้ใช้ของเจ้าไหน??? มี HD หรือไม่??? ติดต่อทีมงาน

ซื้อที วี Full HD ยี่ห้อ Sony รุ่นLED  55 HX 750 มาดูหนังซีรีย์ ซึ่งจอขนาด 55 นิ้วอ่าน Sub title ภาษาไทยได้ชัดเจน(...ฮา)

แต่ยังไงก็ตามก็ยังจำเป็นต้องดูฟรี TV เพื่อติดตามสถานการณ์บ้านเมืองด้วย  ผมเลยซื้อบริการของจานดาวเทียม DTV (จานเหลือง)ราคาครบชุดพร้อมติดตั้ง 2,500 บาท

พอเปิดดูปรากฏว่าสีสรรพ์ของภาพช้ำเลือด ช้ำหนอง เน่าสนิท   เพราะ ที วี จอใหญ่เมื่ออยู่ในระบบธรรมดา(ไม่ใช่ HD)ภาพจึงไม่ค่อยคมชัดเลยคิดอย่ากเปลี่ยนยี่ห้อ

จึงขอเรียนสอบถามท่านผู้รู้ว่า--

1.ใช้จานดาวเทียมยี่ห้อใดที่สีไม่ช้ำเลือด ช้ำนองและเน่าสนิทเหมือนของผมปัจจุบัน

2.จานยี่ห้อใดมีช่อง HD มากๆเหมาะสมกับ ที วี ใหม่ของผม (แต่ไม่เสียเงินแบบ True Vision นะครับ)?   ราคาเท่าไหร่ครับ???

ขอบคุณสำหรับให้ข้อมูลครับผม ขอให้รวย  ขอให้สวย และขอให้หล่อนานๆนะครับ

จากคุณ : พาชื่น
เขียนเมื่อ : 17 พ.ย. 55 11:38:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com