Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แนะนำไม้ดอกหอมยืนต้นด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

จ้างคนจัดสวนให้ค่ะ

ลงต้นไม้ไทย ไม้ดอกหอมทั้งหมด
มุมที่ลงเป็นมุมที่โดนแดดจัด กะให้บังแดดด้วย
มีบางต้นที่เขายังหาให้ไม่ได้ เขาแนะนำพันธุ์ไม้อื่นแทนด้วยค่ะ
ต้นไม้ที่ลงไว้แล้วเช่น
กันเกรา ลำดวน(สีนวล) กระดังงา จำปี จำปา บุนนาค บัวสวรรค์ 

ที่เขาหาให้ไม่ได้ไซส์ประมาณ 2เมตร คือ มณฑา ยี่หุบ (บ้านอยู่แถวรังสิต)
เขาแนะนำ อโศกสปัน  สายหยุด 

แต่ มีต้นอื่นแนะนำอีกไหมคะ มีพื้นที่ลงต้นใหญ่ได้อีก 2ต้นค่ะ 2-2.5เมตร

ชอบไม้มีดอกหอม ออกดอกง่าย ทั้งปียิ่งดี ดูแลง่ายค่ะ  บ้านอยู่แถวรังสิต -นครนายก
ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : Phu-nera
เขียนเมื่อ : 24 พ.ย. 55 15:42:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com